Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

thông báo phát hành hóa đơn sai ký hiệu.

xin chào các bạn trong diễn đàn. các bạn trả lời giúp mình tình huống này với nha. trong tháng 12/2012 cty mình có phát hành hóa đơn, trong tờ thông báo phát hành hóa đơn mình đánh sai ký hiệu ( đúng là AA/12P mình đánh sai thành AB/12P) và lúc mình nộp cho thuế thì họ không phát hiện ra sai và nhận luôn. nhưng khi mình nộp tờ báo cáo sử dung hóa đơn thì họ mới phát hiện ra sai. giờ mình k biết phải lam thế nào? trong tháng 12 cty mình cũng đã sử dụng đi mấy số.

Ðề: thông báo phát hành hóa đơn sai ký hiệu.

Bạn làm lại tờ khai phát hành hóa đơn và nộp lại, ghi rõ là " nộp thay tờ khai ngày ... tháng ... năm.."

cảm ơn bạn.nhưng m ra thuế họ bảo cái này rất khó vì số liệu tờ thông báo phát hành đã ghi nhận vào phần mềm quản lý hóa đơn của tổng cục thuế.

Mình cũng đang gặp rách rối như bạn...........cũng chưa bít xử lý ntn ? hịc có gì chỉ mình với

Điều 19. Xử lý hóa đơn trong các trường hợp không tiếp tục sử dụng
    1. Tổ chức, hộ, cá nhân thông báo với cơ quan thuế hoá đơn không tiếp tục sử dụng trong các trường hợp sau:
    a) Tổ chức, hộ, cá nhân được cơ quan thuế chấp thuận ngưng sử dụng mã số thuế (còn gọi là đóng mã số thuế) phải dừng việc sử dụng các loại hóa đơn đã thông báo phát hành còn chưa sử dụng.
    b) Tổ chức, hộ, cá nhân phát hành loại hóa đơn thay thế phải dừng sử dụng các số hóa đơn bị thay thế còn chưa sử dụng.
    c) Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh mua hóa đơn của cơ quan thuế không tiếp tục sử dụng thì tổ chức, hộ, cá nhân mua hóa đơn phải tiến hành hủy hóa đơn theo hướng dẫn tại Điều 27 Thông tư này.
    d) Hoá đơn mất, cháy, hỏng theo hướng dẫn tại Điều 22 Thông tư này.
    2. Cơ quan thuế quản lý trực tiếp có trách nhiệm thông báo hết giá trị sử dụng của các hóa đơn sau:
    - Hoá đơn không tiếp tục sử dụng do tổ chức, hộ, cá nhân thông báo với cơ quan thuế thuộc các trường hợp nêu tại khoản 1 Điều này.
    - Hóa đơn chưa lập mà tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bỏ trốn khỏi địa chỉ kinh doanh mà không thông báo với cơ quan thuế;
    - Hóa đơn chưa lập của tổ chức, hộ, cá nhân tự ý ngừng kinh doanh nhưng không thông báo với cơ quan thuế;
    - Hóa đơn mua của cơ quan thuế mà tổ chức, hộ, cá nhân có hành vi cho, bán.
    Bạn làm thông báo phát hành hóa đơn thay thế với cơ quan thuế