Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Giúp mình định khoản công ty cổ phần với

Mình có các định khoản như sau, muốn tham khảo ý kiến của các bạn :-( giúp mình định khoản nhé

Ngày 31/12/ X Công ty cổ phần Mạnh Phát có số liệu về vốn chủ sở hữu như sau:
    1. Tổng LN chưa phân phối đầu kỳ kế tóan là 2.000trđ.
    2. Dự kiến phát hành thêm 200.000 cổ phiếu phổ thông được phát hành. Nhưng chỉ có
    120.000 CP phát hành thành công, mệnh giá 20.000đ/CP.Giá phát hành 30.000đ/CP. Chi
    phí phát hành 2% trên tổng giá phát hành .
    3. Cổ phiếu ưu đãi được phép phát hành trong năm là 30.000CP.Thực phát hành 20.000 CP,
    theo mệnh giá .
    4. Công ty báo cáo lợi nhuận đạt được 24.000trđ trong năm X.Công ty tạm chia cổ tức bằng
    tiền 10% trên LN của năm nay .Ngày chi trả cổ tức là ngày 1 tháng 2 năm sau
    5. Trong năm X mua lại 20.000cổ phiếu quỹ với giá 22.000đ/CP. Chi phí mua bằng TGNH
    12trđ
    6. Cuối năm X, thưởng 21.000 cổ phiếu quỹ cho cổ đông theo giá bình quân .Biết số dư của
    TK 419 ngày 1/1/X chi tiết 2.000 CP, giá gốc vào thời điểm đó 25.000đ/CP.Giá thỏa thuận
    chia thưởng đợt này là 23.000đ/CP
    à, còn nếu bt yêu cầu lập bảng thay đổi vốn chủ sở hữu đến 31/12/X thì lập thế nào vậy mấy bạn?

Ðề: Giúp mình định khoản công ty cổ phần với

ko ai giúp mình sao? :-(

Mình thấy cái này giống như 1 bài tập, bạn nên suy nghĩ trước khi nhờ mọi người giúp hen.

Hãy tự định khoản, dù đùng hay sai, sau đó sẽ có người giúp bạn chỉnh sửa.

Thân!

là bt về nhà đó bạn, đã làm, nếu sai thì thấp điểm nên mình muốn hỏi ý kiến thêm