Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

hóa đơn vê sau ngày khóa sổ

các bạn cho ý kiến nha.mình khóa sổ 31/12/2012 rùi ,tờ khai gtgt nộp rùi.bây giờ có khách hàng mới gởi lại cho mính một hóa đơn tháng 12 ,bây giờ mình làm sao để sử dụng được hóa đơn này đây.nhờ chỉ hộ

Ðề: hóa đơn vê sau ngày khóa sổ

bạn cứ kê khai bình thường là được rồi, HĐ đầu vào trong vòng 6 tháng là dùng ok mà

cty mình mua hàng ( giấy in) từ tháng 6/2012 và đã xuất bán luôn ( xuất có hóa đơn đầu ra).bây giờ kiểm tra để làm BCTC 2012 mới phát hiện là ko có hóa đơn mua vào mà lại bán ra,sổ sách từ tháng 6/2012-->h cũng chưa làm nữa,mỗi tháng chỉ báo cáo thuế thôi.giờ mình phải làm gì đây?ko có HĐ ĐẦU vào thì ko thể tính giá vốn dc,rồi cái hoá đơn đầu ra đó có chấp nhận ko?trong khi giấy thì ko có hàng tồn.
    Nếu có hóa đơn của cty khác xuất tháng 2/2013 nói thanh toán tiền mua giấy của tháng 6/2012 có hợp lệ ko?Xin giúp mình trường hợp này với.Giờ ko biết làm sổ sách làm sao nữa.

sao mà lấy HD tháng 2 /2013 cho tháng 6/2012 đc. Có lẽ, phải chịu mất cái thuế đầu vào kia thôi.

mất cái thuế đầu vào cũng hok sao.Nghịch cái là ko có nhập mà có xuất bán.Giờ hok biết làm sao cho hợp lý nữa

Trích dẫn Gửi bởi phuongkt-90
    sao mà lấy HD tháng 2 /2013 cho tháng 6/2012 đc. Có lẽ, phải chịu mất cái thuế đầu vào kia thôi.

Trích dẫn Gửi bởi conmuaha1
    mất cái thuế đầu vào cũng hok sao.Nghịch cái là ko có nhập mà có xuất bán.Giờ hok biết làm sao cho hợp lý nữa
    Mua ở công ty nào thì giwof làm lấy cái hợp đồng mua bán vậy.

vậy giờ mình làm hợp đồng mua bán à?mình chưa rõ lắm,nhưng ko lẽ khi thánh toán ko hoá đơn sao? Nếu mình mua 3 lần, mỗi lần dưới 200.000đ,nên nta chỉ viết phiếu thu tiền (có/ko có mộc tròn) thì có chấp nhận nhập kho rồi xuất bán dc ko?mình ko cần thuế đầu vào chỉ cần làm sao cho hợp lý cái ko có mua mà có xuất bán thôi.Cám ơn nhiều nhiều

Nếu làm HD mua nhiều lần <200k cũng đc. Nhưng ko đc sát ngày nhau nha. Rồi nhập kho. Sau đó lập bảng kê thì số thuế đầu vào có thể vẫn đc khấu trừ .