Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

dang ký sử dụng lao động

a c cho e hoi tý nhé.
    cong ty thanh lap 2 nam nay nhung van chua dăng ky sd ld va mua bh. em co lam thang bảng lương và báo cáo tình hình sd ld nhung phong lđ noi chua đủ. vậy xin hoi a c nao đa làm rui (quan 12) thi hướng dẫn cho mình với. cty minh chua có công đoàn, xin hoi luôn cty như thế nao thì được coi la ko đủ điều kiện để thành lập công đoàn. ai bit chi gium voi ah!
    cam ón

Ðề: dang ký sử dụng lao động

những công ty nhà nước mới thành lập cong đoàn chị nha!:

Trích dẫn Gửi bởi lananh09
    a c cho e hoi tý nhé.
    cong ty thanh lap 2 nam nay nhung van chua dăng ky sd ld va mua bh. em co lam thang bảng lương và báo cáo tình hình sd ld nhung phong lđ noi chua đủ. vậy xin hoi a c nao đa làm rui (quan 12) thi hướng dẫn cho mình với. cty minh chua có công đoàn, xin hoi luôn cty như thế nao thì được coi la ko đủ điều kiện để thành lập công đoàn. ai bit chi gium voi ah!
    cam ón
    Điều kiện thành lập công đoàn là 10 người trở lên. Còn đăng ký khai trình sử dụng lao động bạn add yahoo mình đi mình chỉ cho tiện huyentrankt90 ...^^có gì giúp nhau bạn nhe

---------- Post added at 02:54 ---------- Previous post was at 02:53 ----------

Trích dẫn Gửi bởi hatrangvtd
    những công ty nhà nước mới thành lập cong đoàn chị nha!:
    ^^ phải khổng?

Bạn hatrangvtd nói như thế là không đúng rồi. Thành lập công đoàn hay không là phụ thuộc vào số lượng nhân viên và điều lệ quy định của từng công ty chứ đâu chỉ có nhà nước.