Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Số dư với phòng BHXH không khớp

Trong năm 2011 số dư BHXH thông báo C.ty mình còn thừa 276.180. Nhưng trên sổ sách mình làm thì còn dư 344.600. Mình đã kiểm tra kỹ lại thì có 16.420 là tiền phạt chậm nộp mình không hạch toán còn dư 52.000 mình thấy trong DS Điều chỉnh lao động nghỉ TS từ tháng 6-9/2011 do BHXH cung cấp mình thấy họ điều chỉnh giảm tỷ lệ đóng là 22,5% trong khi đấy bên mình đang đóng là 26,5%. với mức lương đóng lúc đó 1.300.000. Có khi nào BHXH giữ lại 1%tiền gì của 4 tháng người lao động nghỉ đẻ không cả nhà vì có như vậy mới khớp với số tiền BHXH thông báo. Mà nếu không khớp có ảnh hưởng gì không. Mình không muốn hạch toán phạt chậm nộp vì hạch toán rồi cuối năm lại phải loại ra. các bạn cho ý kiến sớm giúp mình. Mình đang hoàn thiện cho xong BCTC

Ðề: Số dư với phòng BHXH không khớp

Mình kiểm tra kỹ rồi, các khoản phạt chậm nộp đều thể hiện trên thông báo kết quả đóng của phòng BHXH. Có thắc mắc thì họ bảo máy làm không sai được. Vậy bây giờ mình cho tất cả vào phạt chậm nộp rồi loại toàn bộ khoản phạt đó ra khi quyết toán thuế như vậy có được không?

Ðề: Số dư với phòng BHXH không khớp

Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    Mình kiểm tra kỹ rồi, các khoản phạt chậm nộp đều thể hiện trên thông báo kết quả đóng của phòng BHXH. Có thắc mắc thì họ bảo máy làm không sai được. Vậy bây giờ mình cho tất cả vào phạt chậm nộp rồi loại toàn bộ khoản phạt đó ra khi quyết toán thuế như vậy có được không?
    Vô lý thế bạn. tại sao số dư lại ko khớp nhỉ, có phải đơn vị bạn có nhiều lao động tham gia BH đâu mà nhầm lẫn.Ở mình thắc mắc thì cán bộ quản lý thu giải thích cụ thể, chỉ việc cầm giấy bút mà ghi lại thôi.