Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Ðề: Thay đổi hình thức kế toán?

Trích dẫn Gửi bởi Dê cụ
    Bây giờ là tháng 6, em muốn làm công văn xin thay đổi hình thức kế toán từ CTGS sang NKC cho sổ sách năm 2009 thì bây giờ nộp có kịp ko hử các bác, giúp em nhé.
    Hình thức ghi sổ kế toán áp dụng cho một niên độ kế toán, Cụ thay đổi thì cần phải làm từ tháng 01 đến nay , chỉ cần ghi trong thuyết minh báo cáo tài chính là được

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Hình thức ghi sổ kế toán áp dụng cho một niên độ kế toán, Cụ thay đổi thì cần phải làm từ tháng 01 đến nay , chỉ cần ghi trong thuyết minh báo cáo tài chính là được
    Ý cụ là thay đổi bắt đầu từ T01/09 kìa, còn BCTC 08 nộp rùi mà chưa đổi vẫn là CTGS

Trích dẫn Gửi bởi Dê cụ
    Bây giờ là tháng 6, em muốn làm công văn xin thay đổi hình thức kế toán từ CTGS sang NKC cho sổ sách năm 2009 thì bây giờ nộp có kịp ko hử các bác, giúp em nhé.
    Tại thời điểm này em không đồi được vì đã hết 1/2 năm tài chính. Việc thay đổi hình thức kế toán này chỉ được làm từ đầu năm. Nếu khúc mắc thì alo cho anh!!! heheeh

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    - Đỏ: Đồng ý
    - Xanh: Nhất trí
    - Nâu: Chưa đủ vì nếu không có tờ khai ban đầu thì không có hình thức sổ kế toán, giả sử đầu năm tài chính đăng ký CTGS nhưng trên thuyết minh BCTC mà ghi là NKC thì sao > sai. Phải làm theo đăng ký ban đầu!

Trích dẫn Gửi bởi Dê cụ
    1/ Cụ xin đăng ký đổi hình thức từ đầu năm, vậy đến giờ cụ vẫn chưa làm sổ kế toán các tháng đầu năm? => phạt, nghe đồn là 50tr :giabo:

2/ Chuyển hình thức hay chế độ kế toán sử dụng cụ chỉ có thể làm vào tháng 1 mỗi năm hay lần đâu khi thành lập DN thôi ạh :matdeu:

Mọi người cho em hỏi khi thay đổi hình thức kế toán thì phải làm những gì?
    khai và báo cáo gì với thuế?
    Cụ thể là bên công ty em làm đang làm hình thức nhật ký sổ cái, em muốn đổi sang nhật ký chung vào đầu năm mới để tiện cho việc sử dụng phần mềm kế toán luôn, nhưng đi hỏi bác bên thuế thì bác ấy trả lời cho qua chuyện là: cứ đợi đến đầu năm thì tự đổi, không phải khai gì hết. Em không biết phải làm sao cho đúng đây, mong các bác chỉ giúp!

Bạn làm lại giấy đăng ký hình thức ghi sổ, nộp cho cơ quan thuế vào đầu năm. Các bác thuế hay trả lời bằng miệng cho qua chuyện sau này có gì thì cty chịu hết. Các bác thuế hay hỏi công văn bằng chứng đâu, ai hướng dẫn anh chị như thế, khi đó mình ngọng luôn bạn ah.

các anh chị cho em hỏi cách tính thu nhập tăng thêm cho CBCNVC, đơn vị e là đơn vị thực hiện theo nghị định 43 và thông tư 71, đơn vị không có nguồn thu

---------- Post added at 04:04 ---------- Previous post was at 04:00 ----------

ai có bản excel ko thi cho e xin với

Trích dẫn Gửi bởi hoaanhdao06
    Bạn làm lại giấy đăng ký hình thức ghi sổ, nộp cho cơ quan thuế vào đầu năm. Các bác thuế hay trả lời bằng miệng cho qua chuyện sau này có gì thì cty chịu hết. Các bác thuế hay hỏi công văn bằng chứng đâu, ai hướng dẫn anh chị như thế, khi đó mình ngọng luôn bạn ah.
    Giấy đăng ký đó có mẫu như thế nào vậy ạ. anh chị nào biết chỉ giúp em với ạ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối