Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Bán ô tô công ty đang sử dụng có phải định giá không?

Năm 2008 công ty em có mua 1 chiếc xe ôtô để sếp đi lại và chở hàng, nay sếp muốn bán nó đi Nguyên giá mua và lệ phí trước bạ là 275.229.090 nay em đã khấu hao được hơn 2 năm giá trị hao mòn là 80.275.160 giá trị còn lại của chiếc ô tô đó 194.953.930 nay xếp bảo bán. Em không rõ giá bán là do mình quyết hay phải có một ai đó đứng ra định giá và cần những thủ tục gì để thanh lý chiếc ô tô đó đi. Em mong các anh chị giúp em sớm.

Đang ở
    90 Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    Năm 2008 công ty em có mua 1 chiếc xe ôtô để sếp đi lại và chở hàng, nay sếp muốn bán nó đi Nguyên giá mua và lệ phí trước bạ là 275.229.090 nay em đã khấu hao được hơn 2 năm giá trị hao mòn là 80.275.160 giá trị còn lại của chiếc ô tô đó 194.953.930 nay xếp bảo bán. Em không rõ giá bán là do mình quyết hay phải có một ai đó đứng ra định giá và cần những thủ tục gì để thanh lý chiếc ô tô đó đi. Em mong các anh chị giúp em sớm.
    Giá bán do 2 bên thoả thuận, nếu khách hàng y/c định giá thì thuê cty định giá, còn ko thì thôi.
    Chú ý: giá bán nên lớn hơn giá trị còn lại trên sổ kế toán.

Ðề: Bán ô tô công ty đang sử dụng có phải định giá không?

Sao phải bán giá cao hơn khi thực tế thì giá bán do 2 bên thoả thuận, Xếp bán có 180tr cả thuế là 198tr như vậy bị lỗ

Re: Ðề: Bán ô tô công ty đang sử dụng có phải định giá không?

Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    Sao phải bán giá cao hơn khi thực tế thì giá bán do 2 bên thoả thuận, Xếp bán có 180tr cả thuế là 198tr như vậy bị lỗ
    Tự suy nghỉ đi, sao phải cao hơn :171:

Bạn thúy luận không biết nên mới hỏi vì sao lại bán giá cao hơn trên số sách, bạn biết tại sao thì giúp bạn đấy đi.

Đúng rồi nếu bán cao hơn giá trị của xe nhỡ không có ai mua thì sao. Trong khi công ty không cần đến nữa nên bán để lấy tiền tiêu phải bán giá thấp hơn là thường tình. Giá rẻ mới nhiều người muốn mua chứ giá cao đâu ai ham đâu. Với lại thực tế bán giá thấp hơn,hoá đơn đương nhiên ko thể viết cao lên rồi.