Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: Mua hàng xuất hóa đơn VAT

Thứ nhất : Bạn ko nói bên bạn thuộc lĩnh vực nghành nghề gì mà chi phí bia nhiều như vậy? Nếu là quà biếu tết thì bạn phải xem lại nhé. Nó có được chấp nhận vào chi phí hay ko vì theo mình biết chi phí mua quà biếu, lịch.... ko được đưa vào chi phí đâu.

Thứ hai: Trường hợp bên bạn mua về để bán lẻ hay gì đó mà ko thuộc nhóm loại ra khỏi chi phí thì Sếp muốn khấu trừ thuế thì phải chuyển khoản thôi. Nếu ko chuyển khoản thì bạn đưa vào chi phí thì được chứ khấu trừ thuế GTGT là ko được rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Hoabutt
    Thứ nhất : Bạn ko nói bên bạn thuộc lĩnh vực nghành nghề gì mà chi phí bia nhiều như vậy? Nếu là quà biếu tết thì bạn phải xem lại nhé. Nó có được chấp nhận vào chi phí hay ko vì theo mình biết chi phí mua quà biếu, lịch.... ko được đưa vào chi phí đâu.

Thứ hai: Trường hợp bên bạn mua về để bán lẻ hay gì đó mà ko thuộc nhóm loại ra khỏi chi phí thì Sếp muốn khấu trừ thuế thì phải chuyển khoản thôi. Nếu ko chuyển khoản thì bạn đưa vào chi phí thì được chứ khấu trừ thuế GTGT là ko được rồi.
    Cty mình là cty XNK mặt hàng công nghiệp mua bia để tặng khách hàng cuối năm.........

Mình ko nhớ công văn số mấy quy định rõ việc này, mình đã tìm rồi nhưng mình chuyển cty khác nên ko copy luu để cho bạn số CV này. Mình nhớ là của Cục Thuế Tp HCM ghi rõ tên ra luôn như quà biếu lễ tết, lịch....Mình đưa cho sếp đọc CV này nên khoảng 3 năm trờ lại đây bên mình ko lấy hóa đơn bánh kẹo, bia rượu, lịch với số lượng lớn nữa. Thỉnh thoảng sếp có đi Metro mua bánh kẹo... thì mình giải trình là bồi dưỡng CBCNV thôi.

Giờ CV này lưu ở cty cũ mất rồi.

Thiếu hóa đơn đầu vào để bổ xung chi phí thì thiếu gì cách, gì chỗ ,,,,,,,,,, để có thêm chi phí mà
    công ty bạn lại phải mua bia làm quà biếu( 150. 000.000) thì thuế hỏi đấy hi hi