Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Có quy định nào về chi phí xăng xe không

Các bạn cho mình hỏi công ty mình mới thành lập phải đi tiếp thị và quảng cáo rất nhiều nên chi phí xăng cao. Những chi phí xăng đó đều có hoá đơn chứng từ hợp lý. Nhưng khi mình kê khai thuế thì chị phụ trách thuế bên mình bảo phải gạt ra vì chi phí xăng lớn mà doanh thu thấp. Vậy các bạn cho mình hởi có công văn, quyết định nào quy định về phần xăng xe hàng tháng cho các công ty không?:dangiuqua:

Ðề: Có quy định nào về chi phí xăng xe không

bạn cho mình phần thuế của HĐ đó bị loại ra thì số tiền ở HĐ đó có đc tính vào chi phí không? Hay cũng bị gạt ra

Trích dẫn Gửi bởi NgôLương
    bạn cho mình phần thuế của HĐ đó bị loại ra thì số tiền ở HĐ đó có đc tính vào chi phí không? Hay cũng bị gạt ra
    Theo kinh nghiệm của mình thì Chi phí xăng dầu chiếm khoảng 35% trên tổng Doanh thu . Nếu chi phí xăng dầu bên bạn chiếm nhiều quá thì ngay từ bây giờ bạn loại bớt hoá đơn xăng dầu luôn ra....không kê khai thuế gtgt và chi phí nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Theo kinh nghiệm của mình thì Chi phí xăng dầu chiếm khoảng 35% trên tổng Doanh thu . Nếu chi phí xăng dầu bên bạn chiếm nhiều quá thì ngay từ bây giờ bạn loại bớt hoá đơn xăng dầu luôn ra....không kê khai thuế gtgt và chi phí nhé.
    Dòng màu xanh không quy định như vậy, thường là định mức theo KM, cứ 1 km bao nhiêu tiền xăng ,dựa vào quy trình đường đi để tính .

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Công ty vận tải có định mức không nhỉ ?
    Có chứ, nếu kg xây dựng định mức thì quản lý xăng dầu thế nào được nhỉ?:ngay:

Bên mình cứ 8km/xe là 1l xang đó!

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Dòng màu xanh không quy định như vậy, thường là định mức theo KM, cứ 1 km bao nhiêu tiền xăng ,dựa vào quy trình đường đi để tính .
    Bên em chuyên thi công công trình và cty cũng có xe nên có chi phí xăng đi lại, khi nào có công trình nhiều thì đi nhiều và ngược lại không biết mình có cần xây dựng định mức không ?