Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Hạch toán sai !!!

Hạch toán sai !!!

Cả nhà cho em hỏi??
    Trong trường hợp thanh toán tiền cho nhà cung cấp bằng tiền mặt nhưng lỡ hạch toán vào TGNH mà là nghiệp vụ của mấy năm trước, Bjơ phải làm thế nào với nghiệp vụ đó a?Cả nhà giúp em có cách giải quyết hợp lý nhất a?Thanks cả nhà!!!

Ðề: Hạch toán sai !!!

Trích dẫn Gửi bởi huyentrang88
    Cả nhà cho em hỏi??
    Trong trường hợp thanh toán tiền cho nhà cung cấp bằng tiền mặt nhưng lỡ hạch toán vào TGNH mà là nghiệp vụ của mấy năm trước, Bjơ phải làm thế nào với nghiệp vụ đó a?Cả nhà giúp em có cách giải quyết hợp lý nhất a?Thanks cả nhà!!!
    Điều chỉnh lại BCTC năm nay, nhưng phải thuyết minh trong báo cáo tài chính.

Trích dẫn Gửi bởi Linh_suchuoi
    Điều chỉnh lại BCTC năm nay, nhưng phải thuyết minh trong báo cáo tài chính.
    Phần sai này từ năm 2006 chị a?em phải điều chỉnh thế nào a?:hochanh:

Mình nghĩ ko cần p điều chỉnh BCTC mà chỉ làm bút toán điều chỉnh: Có Tiền Mặt/ Nợ Tiền gửi và thuyết minh trên BCTC. Vì trên BCĐKT của bạn chỉ tiêu Tiền Mặt cũng ko thay đổi.
    Mình ko hiểu sao lại sai sót dc như thế khi mà thông thường hàng tháng mình đều lấy sao kê về đối chiếu mà.

Trích dẫn Gửi bởi Thích Đủ Thứ
    Mình nghĩ ko cần p điều chỉnh BCTC mà chỉ làm bút toán điều chỉnh: Có Tiền Mặt/ Nợ Tiền gửi và thuyết minh trên BCTC. Vì trên BCĐKT của bạn chỉ tiêu Tiền Mặt cũng ko thay đổi.
    Mình ko hiểu sao lại sai sót dc như thế khi mà thông thường hàng tháng mình đều lấy sao kê về đối chiếu mà.
    Cái nè em hok rõ tại sao có sai sót vậy...Vì em vừa mới làm và đựoc giao nhiệm vụ kiểm tra lại sổ sách những năm trước...Em hok bít ai làm mà có nhìu cái con vô lý hơn cơ ạ...Nhưng liệu em làm như bác có ổn hok a?Em chỉ sợ lúc thuế kiểm tra lại bị phạt thì chít ???:hochanh: