Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hóa đơn chua về kịp.

[/COLOR]:helpsmilie::helpsmilie:Xin cô bác anh chị cho mình hỏi:Cty mình mói nhập hàng nhièu quá,mà kho hàng của cty k còn chỗ , vì thế bên mình có mượn 1 căn nhà gần đó để chứa hàng tạm thời,hàng có phiếu XK của bên bán, 1 tháng sau mới có hóa đơn đỏ vì bên mình mua hàng trả chậm. Như vậy QLTT có phạt cty của mình vì lỗi k đăng kí kho mới hay k ah?:confuse1::confuse1:
    Và hóa đơn chưa về thì hàng hóa đó có vi phạm gì k ạ?:confuse1::confuse1:
    Giả sử Thuế và QLTT vô kiểm tra , họ sẽ xử lý NTN với trường hợp này?:confuse1:

XIN GIA ĐÌNH:helpsmilie::helpsmilie::helpsmilie: KÍUUU GIÚP. E THANK NHIEU.

Ðề: Hóa đơn chua về kịp.

Trích dẫn Gửi bởi Tongokhong
    [/COLOR]:helpsmilie::helpsmilie:Xin cô bác anh chị cho mình hỏi:Cty mình mói nhập hàng nhièu quá,mà kho hàng của cty k còn chỗ , vì thế bên mình có mượn 1 căn nhà gần đó để chứa hàng tạm thời,hàng có phiếu XK của bên bán, 1 tháng sau mới có hóa đơn đỏ vì bên mình mua hàng trả chậm. Như vậy QLTT có phạt cty của mình vì lỗi k đăng kí kho mới hay k ah?:confuse1::confuse1:

Kho hàng không còn chổ, ngokhong mượn nhà để chứa hàng thì làm hợp đồng mượn để chứa kho là xong , không có bị phạt gì cả nếu hàng không phải là hàng cấm them quy định pháp luật
    Hàng về , hóa đơn chưa về tính theo giá tạm tính,căn cứ vào hợp đồng,phiếu xuất kho bên bán, hạch toán
    Nợ TK 156
    Có TK 331
    Khi hóa đơn về thì hạch toán thêm
    Nợ TK 133
    Nợ TK 331
    Có TK 111
    Thân chào

Văn sĩ oi,như vậy chỗ để hàng k cần đk,k cần treo bảng hiệu KHO HANG CTY... có đ k? Theo như mình hiểu là sẽ bị phạt mà???????:confuse1:

Văn sĩ oi,như vậy chỗ để hàng k cần đk,k cần treo bảng hiệu KHO HANG CTY... có đ k? Theo như mình hiểu là sẽ bị phạt mà???????:confuse1:
    Nếu trong thời gian ngắn thi chả sao cả, thời gian dài thì để bảng hiệu, cái này cũng dễ dàng làm được mà, đơn giản nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Trong hợp đồng ghi rõ là mượn nhà để hàng hóa thì vẫn được cả nhé
    thân chào
    + Việc mượn nhà thì phải làm hợp đồng là đúng rồi, nhưng có cần công chứng cái hợp đồng mượn nhà này không pác Sĩ? Thêm nữa là hàng hóa để kho mượn cần chứng từ hợp pháp để chứng minh số hàng đó của DN, thêm tiếp nữa là cần quản lý chặt chẽ tránh tình trạng mất mát xảy ra trong khi mượn nhà, thủ tục xuất kho từ cty sang kho mượn cũng cần phải hợp pháp bằng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ hoặc nếu nhập hàng về kho mượn thì cần có HĐ GTGT của hàng hóa nhập kho mượn, những thủ tục trên nhằm đàm bào khi có sự kiểm tra đột xuất của các cơ quan chức năng.:cheers1:

Thân chào!

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Nếu trong thời gian ngắn thi chả sao cả, thời gian dài thì để bảng hiệu, cái này cũng dễ dàng làm được mà, đơn giản nhỉ
    Nếu để bảng hiệu của cty thì sẽ khác nhé Anh SĨ, cái này cần làm thủ tục mượn kho và nộp cả thuế môn bài cho nó nữa nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Dragon489
    + Việc mượn nhà thì phải làm hợp đồng là đúng rồi, nhưng có cần công chứng cái hợp đồng mượn nhà này không pác Sĩ? Thêm nữa là hàng hóa để kho mượn cần chứng từ hợp pháp để chứng minh số hàng đó của DN, thêm tiếp nữa là cần quản lý chặt chẽ tránh tình trạng mất mát xảy ra trong khi mượn nhà, thủ tục xuất kho từ cty sang kho mượn cũng cần phải hợp pháp bằng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ hoặc nếu nhập hàng về kho mượn thì cần có HĐ GTGT của hàng hóa nhập kho mượn, những thủ tục trên nhằm đàm bào khi có sự kiểm tra đột xuất của các cơ quan chức năng.:cheers1:

Thân chào!
    Việc xuất nhập kho ấy không có trong đề bài, có phiếu xuất kho bên bán làm căn cứ, hợp đồng mượn nhà hợp lý là được rồi
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Nếu để bảng hiệu của cty thì sẽ khác nhé Anh SĨ, cái này cần làm thủ tục mượn kho và nộp cả thuế môn bài cho nó nữa nhé!
    Ai nói là đóng thuế môn bài, có thành lập công ty không mà đóng thuế, treo bảng hiệu mà đóng thuế à Rồng

Đồng ý với anh Rồng là cái kho mượn này phải làm đầy đủ thủ tục của một kho hàng.Nhưng không phải đóng thuế môn bài nhé anh.Kho hàng này không có giấy phép thành lập, không có mã số thuế, không phát sinh hoạt động mua bán --> không phải đóng thuế môn bài.

Như vậy là vi phạm chắ ồi:sweatdrop::sweatdrop:.xin các Bác cho e hỏi các cơ quan chức năng sẽ xử lý sai phạm này NTN?????????:banginvg1::banghead:

Nếu việu thuê thêm kho thương xuyên và bạn xuât nhập hàng tại kho đó thường xuyên thì bạn phải đăng ký thêm kho hàng trực thuộc với cơ quan thuế , có như vậy mới không bị các bác quản lý thị trường phạt .