Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cach tinh luong cong nhan?

Thua cac anh chi em chua thanh thao cach tinh luong cong nhan cho nam vi du luong co ban cua cong nhan la 3tr/26 ngay cong va co nguoi thi 3.2tr va ngay lam 8 tieng vay em chi biet tinh thu cong luong =3tr/26 ngay cong = A sau do lay A nhan voi so ngay cong thuc te la ra luong vay co cach nao tinh khoa hoc hon ma ko phai tinh thu cong cho 1000 nguoi thi bao gio moi xong neu lam 1 cong thuc xong keo xuong thi khong dung vi luong co ban khac nhau
    em cam on moi nguoi nhieu!

Ðề: Cach tinh luong cong nhan?

Trích dẫn Gửi bởi dudu dang ye
    Thua cac anh chi em chua thanh thao cach tinh luong cong nhan cho nam vi du luong co ban cua cong nhan la 3tr/26 ngay cong va co nguoi thi 3.2tr va ngay lam 8 tieng vay em chi biet tinh thu cong luong =3tr/26 ngay cong = A sau do lay A nhan voi so ngay cong thuc te la ra luong vay co cach nao tinh khoa hoc hon ma ko phai tinh thu cong cho 1000 nguoi thi bao gio moi xong neu lam 1 cong thuc xong keo xuong thi khong dung vi luong co ban khac nhau
    em cam on moi nguoi nhieu!
    Làm 1 cột lương cơ bản cho từng người(A), 1 cột ngày công thực tế(8-), 1 cột lương (C)---> Lương C=A/công chuẩn của tháng (26) x B. Nếu kéo công thức này xuống thì đúng mà sao sai được. Hoặc có thể lấy dòng ô B5=26 là công chuẩn của tháng thì bạn lấy tuyệt đối của B5 làm tương tự là dc