Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Nhờ mọi người lên giúp bảng cân đối kế toán và LCTT theo pp trực tiếp theo QĐ48

Chào tất cả mọi người
    Em đã lên sổ nhật ký chung, bảng cân đối tài khoản và báo cáo kqkd được rồi, nhưng BCĐKT và LCTT thì làm mãi không cân.Các anh chị và các bạn có thời gian thì lên giúp em với ạ, và ghi rõ lấy số liệu từ chỗ nào giúp em với.Em gửi theo file đính kèm.
    Cảm ơn tất cả mọi người, cái khoản BCTC e còn gà wa.
    file đính kèm đây ạ https://app.box.com/s/kdi26g60clmehm1g7jci

---------- Post added at 06:28 ---------- Previous post was at 05:53 ----------

K có ai giúp em ah, bác Chudinhxinh, bác Lenhgiang, buibinh0009...đi đâu hết rồi

---------- Post added at 06:29 ---------- Previous post was at 06:28 ----------

K có ai giúp em ah, bác Chudinhxinh, bác Lenhgiang, buibinh0009...đi đâu hết rồi

---------- Post added at 06:30 ---------- Previous post was at 06:29 ----------

Trích dẫn Gửi bởi congthanhbui
    Chào tất cả mọi người
    Em đã lên sổ nhật ký chung, bảng cân đối tài khoản và báo cáo kqkd được rồi, nhưng BCĐKT và LCTT thì làm mãi không cân.Các anh chị và các bạn có thời gian thì lên giúp em với ạ, và ghi rõ lấy số liệu từ chỗ nào giúp em với.Em gửi theo file đính kèm.
    Cảm ơn tất cả mọi người, cái khoản BCTC e còn gà wa.
    file đính kèm đây ạ https://app.box.com/s/kdi26g60clmehm1g7jci

---------- Post added at 06:28 ---------- Previous post was at 05:53 ----------

---------- Post added at 06:29 ---------- Previous post was at 06:28 ----------

Ðề: Nhờ mọi người lên giúp bảng cân đối kế toán và LCTT theo pp trực tiếp theo QĐ48

Bạn làm theo Q Đ 48 mình làm theo 15 => vì thế mình mới nói
    Bạn làm gộp một quý => mình làm theo tháng
    Cách định khoản và lên sổ cũng khác mình không giống nhau
    = > công ty bạn mới thành lập nên bạn có thể làm theo QĐ 15 một cách thoải mái, chế độ sổ sách + hình thức kế toán do bạn tự chọn

Ðề: Nhờ mọi người lên giúp bảng cân đối kế toán và LCTT theo pp trực tiếp theo QĐ48

Trích dẫn Gửi bởi chudinhxinh
    Cái phai gì mà định khoản nhìn kinh quá đi
    Sao lại kinh hả bác, e định khoản ra 2 dòng cho dễ lên sổ cái, dùng hàm như trong file của bác e không hiểu vì nó phức tạp wa.Bác lên giúp e với nhóe

Sổ sách kế toán Quý 1/2013 hình thức nhật ký chung:
    Sổ sách Tháng 1-2013: T01-2013
    Sổ sách Tháng 2-2013: T02-2013
    Sổ sách Tháng 3-2013: T03-2013
    Tạm tính quý: Quy 1-2013
    = > Ghi chú số sách theo kết quả trên chỉ có tính chất tham khảo:motsach::motsach:

Vì không giống nhau dĩ nhiên là ko cùng một hướng rùi => kinh
    Tháng 1-2013: T01-2013
    Như thế là khoa học lắm rồi đấy, híc.

---------- Post added at 08:14 ---------- Previous post was at 08:07 ----------

Vì không giống nhau dĩ nhiên là ko cùng một hướng rùi => kinh
    Sổ sách Tháng 1-2013: T01-2013
    Sổ sách tháng 2*2013: T02-2013
    Anh Xinh ơi sao có mỗi một tháng thế, mà cái file của anh là QĐ 15 ah

Ồ. bb mà được bạn gọi tên nghe vinh hạnh thật còn được gọi cùng vs 2 cao thủ nữa mí chết chứ ...:ngacnhien::ngacnhien::ngacnhien:
    bạn làm theo bác chudinhxinh là chuẩn lun nhé, bạn k nên làm chung trên một " Nhật kí chung" mà nên tách chứng từ theo từng tháng 1 , làm như bác xinh í, như vậy nếu có sai xót hay không cân đối bạn còn biết đường sai chỗ nào mà sửa chứ bạn làm một hèo vậy sai chả biết sai chỗ nào hết.

vd bạn làm lợi nhuận 3 tháng là 143.391,626 còn bác xinh làm mới 2 tháng =169.921.659..........vậy là biết sai rùi...
    Bạn nên áp dụng kiểu của bác ấy đi, nếu pm đó có gì k hiểu thi pm tớ chỉ cho, Tớ cũng làm theo bác ấy đó.:demtien::demtien:

Trích dẫn Gửi bởi congthanhbui

Hôm nay buồn dã man nên tặng bạn một bài: congthanhbui

Thanks bác Xinh nhiều nhé, a Xinh nhiệt tình quá.Thanks luôn cả bài Thành Phố Buồn luôn, nhưng mà phải cái e ít nghe nhạc vàng, chỉ chiến mỗi Tuấn Hưng thôi.
    À mà cái bài mình gửi nhờ A.Xinh làm giúp chính là bài tập dạy *************** của Công ty Bác Thành đấy nhé.Đứa em mình nó đang học ở đó nên mình lấy làm thử xem thế nào.Các bạn nào quan tâm thì Download bài A.Xinh về xem thử nha.

SỔ SÁCH THEO HÌNH THỨC CHỨNG TỪ GHI SỔ:
    Sổ sách Tháng 1-2013: CTGS 1-2013

Sổ sách Tháng 2-2013: CTGS 2-2013

Sổ sách Tháng 3-2013: CTGS 3-2013

Tạm tính quý: QUY

Tuấn Hưng đây nè

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối