Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Xin anh/chị giúp em về vấn đề: Báo cáo tài chính,quyết toán thuế TNDN,TNCN năm 2012

Em chào các anh chị!

Doanh nghiệp của em được thành lập tháng 11/2012. Các tháng trước tính đến ngày hôm nay 17/03/2013,bên em đều kê khai thuế đầy đủ. Tuy nhiên từ khi thành lập đến nay chưa phát sinh hóa đơn đầu vào và đầu ra. Hiện tại,em được biết trong tháng 3/2013 này là phải báo cáo tài chính,quyết toán thuế TNDN,TNCN của năm 2012.

Vậy:
    1. Anh/chị cho em hỏi,bên em sẽ phải báo cáo những gì,như thế nào? Nếu có thể,anh chị cho em biết cụ thể cách làm báo cáo trong phần mềm HTKK 3.1.6 hoặc cho em xin tài liệu mẫu về các báo cáo đó
    2. Em được biết báo cáo tài chính thuộc trường hợp bên em đc thành lập tháng 11/2012 thì có thể chuyển sang báo cáo tài chính cho năm 2013. Vậy em sẽ phải làm gì? Với quyết toán thuế TNDN và TNCN năm 2012,em có được chuyển sang tính gộp cho cả năm 2013 không?
    3. Khi in hóa đơn,bên em đã làm thông báo phát hành hóa đơn. Vậy báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn sẽ được làm trong từng tháng hay từng quý?

P/S: Em hỏi anh/chị hơi nhiều vì trước nay chỉ biết kinh doanh. Anh/chị cố gắng bớt chút thời gian giúp em nhé. Thanks!

Ðề: Xin anh/chị giúp em về vấn đề: Báo cáo tài chính,quyết toán thuế TNDN,TNCN năm 2012

báo cáo tài chính có trong phần mềm HTKK thuế, nếu trong năm 2012 k có phát sinh thì vẫn phải lập BC mà lập không có số liệu và gửi lên chi cục thuế

Ðề: Xin anh/chị giúp em về vấn đề: Báo cáo tài chính,quyết toán thuế TNDN,TNCN năm 2012

Trường hợp của E thì tốt nhất là gửi công văn ra chi cục xin được gộp BCTC năm nay sang năm 2013, họ sẽ chấp nhận ngay E ạh, vì công ty mới thành lập thì coi như chưa có cả nhân viên, e để trắng luôn phần nhân công của 2012 khi làm QT thuế TNCN năm 2013
    Báo cáo tình hình sử dụng HĐ làm theo quý

BCTC năm nào quyết toán năm đó k có chuyện gộp lại cho năm sau, BC tinh hinh sử dụng HĐ làm theo từng quí
    Nghe bạn hỏi là tôi có thể hiểu bạn chưa học qua nguyên lý kế toán rồi
    đúng vậy k?

Trích dẫn Gửi bởi hanoi_2504
    BCTC năm nào quyết toán năm đó k có chuyện gộp lại cho năm sau, BC tinh hinh sử dụng HĐ làm theo từng quí
    đúng vậy k?
    Bạn xem lại khoản 3 - Điều 3 TT 123/2012 về kỳ tính thuế đối vs DN mới thành lập nhé!

bạn cần thuê làm BCTC ở SG thì liên hê yahoo: ngoctinh_kt

Trích dẫn Gửi bởi mdisc8888
    Em chào các anh chị!

Doanh nghiệp của em được thành lập tháng 11/2012. Các tháng trước tính đến ngày hôm nay 17/03/2013,bên em đều kê khai thuế đầy đủ. Tuy nhiên từ khi thành lập đến nay chưa phát sinh hóa đơn đầu vào và đầu ra. Hiện tại,em được biết trong tháng 3/2013 này là phải báo cáo tài chính,quyết toán thuế TNDN,TNCN của năm 2012.

Vậy:
    1. Anh/chị cho em hỏi,bên em sẽ phải báo cáo những gì,như thế nào? Nếu có thể,anh chị cho em biết cụ thể cách làm báo cáo trong phần mềm HTKK 3.1.6 hoặc cho em xin tài liệu mẫu về các báo cáo đó
    2. Em được biết báo cáo tài chính thuộc trường hợp bên em đc thành lập tháng 11/2012 thì có thể chuyển sang báo cáo tài chính cho năm 2013. Vậy em sẽ phải làm gì? Với quyết toán thuế TNDN và TNCN năm 2012,em có được chuyển sang tính gộp cho cả năm 2013 không?
    3. Khi in hóa đơn,bên em đã làm thông báo phát hành hóa đơn. Vậy báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn sẽ được làm trong từng tháng hay từng quý?

P/S: Em hỏi anh/chị hơi nhiều vì trước nay chỉ biết kinh doanh. Anh/chị cố gắng bớt chút thời gian giúp em nhé. Thanks!

Em cảm ơn các anh chị nhiều nhé!

---------- Post added at 11:12 ---------- Previous post was at 11:09 ----------

Trích dẫn Gửi bởi heroes
    Trường hợp của E thì tốt nhất là gửi công văn ra chi cục xin được gộp BCTC năm nay sang năm 2013, họ sẽ chấp nhận ngay E ạh, vì công ty mới thành lập thì coi như chưa có cả nhân viên, e để trắng luôn phần nhân công của 2012 khi làm QT thuế TNCN năm 2013
    Báo cáo tình hình sử dụng HĐ làm theo quý
    Chào anh. Em là Đạt,em ở Hà Nội. Anh có form: "Công văn xin được gôp BCTC năm nay sang năm 2013" cho em với.
    Mail của em là: mdisc8888@gmail.com

---------- Post added at 11:13 ---------- Previous post was at 11:12 ----------

Trích dẫn Gửi bởi kiepdoden
    bạn cần thuê làm BCTC ở SG thì liên hê yahoo: ngoctinh_kt
    Cảm ơn anh nhé,em đang ở Hà Nội.

Mình mới gửi cho bạn rồi đó, check mail xem đc ko nhé

Trích dẫn Gửi bởi hanoi_2504
    đúng vậy k?
    Phán linh tinh. AI nói ko cho gộp vậy :-(