Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: bao cao thue

bao cao thue

anh chi oi! giúp e với
    Em ra trường mới đi làm, cty e chi co minh e lam ke toan.
    khi làm tờ khai thuế gtgt hàng tháng, e chỉ nhập thuế đvào, đra vào bảng kê mua vào bán ra, 1 số khách k lấy hóa đơn.
    làm sao để em cân bằng giữa thuế dvao, dra, để DN ít nộp thuế giám đốc ycầu vậy!
    giúp e với ! e cảm ơn.

Ðề: bao cao thue

Cái này đòi hỏi e phải có kiến thức và khéo léo chút khi cân đối chi phí, cân đối chi phí cho thuế GTGT hàng tháng để được như sếp muốn.
    Em xem tình hình thuế tháng đó xem dư hay hụt. có thể tìm kiếm để lấy thêm hóa đơn đầo vào hoặc xuất bớt hóa đơn nếu dư thuế ra.

Trích dẫn Gửi bởi thanhkt13c
    anh chi oi! giúp e với
    Em ra trường mới đi làm, cty e chi co minh e lam ke toan.
    khi làm tờ khai thuế gtgt hàng tháng, e chỉ nhập thuế đvào, đra vào bảng kê mua vào bán ra, 1 số khách k lấy hóa đơn.
    làm sao để em cân bằng giữa thuế dvao, dra, để DN ít nộp thuế giám đốc ycầu vậy!
    giúp e với ! e cảm ơn.
    Câu hỏi của em tương đối nhạy cảm đấy.

Ở diễn đàn thì mình chỉ được trả lời những gì được pháp luật quy định thôi nhé.

Trên nguyên tắc thì mình bán bao nhiêu thì xuất hóa đơn và kê khai thuế đầu ra, tương tự thì khi mua hàng => nhận hóa đơn và kê khai thuế đầu vào.

Thân,

em mới ra trường mà mong muốn được như các bạc tiền bối thì em lên xin số dt cá nhân của các bạc tiền bối hỏi thăm ý.chứ vấn đề này đúng là nhạy cảm .Trong nghành kế toán phải học câu " Sào nấu các con số ".