Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Help me! Khi chưa nhận được thông báo giải trình, bổ sung số liệu lần 2.

Helppppppppppppppppp
    Công ty mình nhận được thông báo lên giải trình số liệu năm 2010, 2011 với cơ quan thuế lần 1 ngày 28/5/2012. Nhưng do bận việc ở công ty khác và cũng phải chuẩn bị hồ sơ để lên giải trình nên hôm đó mình chưa lên được. Do phát hiện ra trong Báo cáo tài chính năm 2010 có sai sót nên mình đã điều chỉnh, nên hôm nay (31/5/2012), mình lên nộp lại BCTC của 2 năm kèm theo Biên bản giải trình thì nhận được câu trả lời là không được nộp nữa, do cquan thuế đã gửi thông báo giải trình lần 2.
    Trong khi đó bên mình chưa nhận được thông báo đó và yêu cầu cquan thuế cho xem thông báo lần 2 được gửi ngày nào, thì được biết thông báo đó được gửi ngày 29/5/2012.
    Mình muốn hỏi các a/c kế toán lâu năm rằng, có quy định nào của cơ quan thuế nói về thời hạn lên giải trình lần 1 cách bao nhiêu ngày để gửi thông báo giải trình lần 2 k?
    (Vì mình thấy ngày 28/5 lên lần 1, rồi gửi lần 2 ngày 29/5, thì làm sao kế toán chuẩn bị hồ sơ kịp).
    Các bạn ơi, giúp mình với.

Ðề: Help me! Khi chưa nhận được thông báo giải trình, bổ sung số liệu lần 2.

viec bo sung dieu chinh chi dung lai o khi co quan thue co quyet dinh thanh tra kiem tra doi voi doanh nghiep...