Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Báo cáo Quý 1.12 _mọi người ơi giúp em với !!

Mọi người ơi giúp em với ạ!!!
    Công ty em giờ đang gặp khó khăn nên e phải nhảy vô làm kế toán mặc dù là dân ngoại đạo. Sếp đang giao cho em làm cái báo cáo TC Q1.12. Công ty em làm bằng phần mềm fast, mà giờ chả hiểu e làm ăn kiểu gì mà bảng cân đối kế toán T nguồn vốn với T tài sản chênh nhau đến hơn 200tr...huhu. Em đang loay hoay không biết phải giải quyết tnào mà sắp đến hạn nộp báo cáo rồi. Các anh chị có kinh nghiệm giúp em với nhé ko quả này là em ra đi luôn. Em cám ơn nh nh :longlanh: :khoc:

Ðề: Báo cáo Quý 1.12 _mọi người ơi giúp em với !!

mình đã xem tất cả 3 file của bạn gửi rồi nhưng thứ nhất bạn xem lại hàng tồn kho và các bút toán kết chuyển cuối kỳ trước đã. trong PM FAST có bút toán k/c cuối kỳ bạn làm xong và khai báo sau đó k/c đã như vậy mình mới xem lại được cho bạn. Thức chất nếu bạn làm đúng và làm pm thì khó lệch lắm bạn ạ. Mình rất thông cảm với bạn vì bạn k làm kế toán quen thôi. Nếu sau khi k/c xong còn vấn đề gì vướng mắc bạn có thể gửi qua mail taxatc2011@gmail.com hoặc gọi đến cho mình theo số ĐT sau 01257 99 17 28 mình có thể giúp được bạn nhiều vì mình đang làm pm fast bạn ạ.

Ðề: Báo cáo Quý 1.12 _mọi người ơi giúp em với !!

Nếu bạn phải làm hồ sơ vay vốn thì bạn ko cần phải làm BCTC quý đâu, bạn bảo với bên họ là bên em k làm BCTC quý chỉ làm theo năm thôi, bên m cũng nói vậy họ cũng chuyển sang thu BCTC năm đó, bản thử xem có dc ko thì đỡ mất công làm BCTC quý