Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: doanh thu 2010

doanh thu 2010

Dear cả nhà,

Cả nhà giúp tớ với. Công ty tớ thành lập năm 2010, tháng 12 cty tớ có phát sinh doanh thu, nhưng do ko mua dc hoá đơn (mua hoá đơn lần đầu tiên, do bên thuế ko bán, họ yêu cầu in hoá đơn luôn) nên kế toán bên tớ xuất hoá đơn trong T1/2011 với nội dung là doanh thu tháng 12. Vậy, khi làm Báo cáo tài chính năm 2010 thì kế toán phải xử lý khoản này tnào? Mọi ng giúp tớ với nhé.

Cảm ơn nhiều.

Ðề: doanh thu 2010

Trích dẫn Gửi bởi nd_cd
    Dear cả nhà,

Cả nhà giúp tớ với. Công ty tớ thành lập năm 2010, tháng 12 cty tớ có phát sinh doanh thu, nhưng do ko mua dc hoá đơn (mua hoá đơn lần đầu tiên, do bên thuế ko bán, họ yêu cầu in hoá đơn luôn) nên kế toán bên tớ xuất hoá đơn trong T1/2011 với nội dung là doanh thu tháng 12. Vậy, khi làm Báo cáo tài chính năm 2010 thì kế toán phải xử lý khoản này tnào? Mọi ng giúp tớ với nhé.

Cảm ơn nhiều.
    Mặc dù chưa xuất được hóa đơn nhưng bạn vẫn ghi nhận doanh thu và thuế phải nộp bình thường vào T12, báo cáo tài chính vẫn ghi nhận khoản này cho năm 2010.

Ðề: doanh thu 2010

Trích dẫn Gửi bởi Linh_suchuoi
    Mặc dù chưa xuất được hóa đơn nhưng bạn vẫn ghi nhận doanh thu và thuế phải nộp bình thường vào T12, báo cáo tài chính vẫn ghi nhận khoản này cho năm 2010.
    TH này ghi nhận dthu kiểu đó vẫn dc sao?

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:54 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi nd_cd
    Dear cả nhà,

Cảm ơn nhiều.
    Sao bạn ko hỏi cán bộ thúe là hđơn in thág 1/2011 mới có thì xuất hđơn thág 12/2010 có được ko?vấn đề là ghi nhận dthu đúng thời điểm phát sinh chứ.