Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

lợi nhuận phân phối dư bên nợ

mọi người cho em hỏi với, trong BCTC năm 2009 của cty em có chỉ tiêu : Lợi nhuận chưa phân phối, thường thhif nó phải dư bên có, nhưng cty em kt cũ làm nó lại dư bên nợ. mọi người cho em biết như thế có đúng không vơi. nếu sai em phải làm sao đay

Ðề: lợi nhuận phân phối dư bên nợ

lợi nhuận chưa phân phối có số dư bên nợ là cty bị lỗ

Trích dẫn Gửi bởi lantk85
    mọi người cho em hỏi với, trong BCTC năm 2009 của cty em có chỉ tiêu : Lợi nhuận chưa phân phối, thường thhif nó phải dư bên có, nhưng cty em kt cũ làm nó lại dư bên nợ. mọi người cho em biết như thế có đúng không vơi. nếu sai em phải làm sao đay
    nếu dư nợ thì là năm 2009 bên bạn bị lỗ bạn nhé

vậy số lỗ đấy sẽ xử lý tn hả mọi người? kt cũ của minh chuyển số đó từ năm 2008 qua 2009. minh không biết năm 2010 sẽ làm như thế nào với số lỗ đó. mpoj người chỉ giúp nhá

Ðề: Re: lợi nhuận phân phối dư bên nợ

Trích dẫn Gửi bởi lantk85
    vậy số lỗ đấy sẽ xử lý tn hả mọi người? kt cũ của minh chuyển số đó từ năm 2008 qua 2009. minh không biết năm 2010 sẽ làm như thế nào với số lỗ đó. mpoj người chỉ giúp nhá
    kt cũ bạn làm đúng rồi, lỗ 2008 chuyển sang 2009 , nếu 2009 bạn lổ nữa thì số lỗ sẽ chuyển tiếp qua 2010

thế này nhé, năm 2008 mình lỗ 5tr, năm 2009 lỗ 1tr , nhưng trong lợi nhuận chưa phân phối thì số dư bên nợ lại giữ nguyên 5tr. như thế có đúng không mọi người?

thời gian để kết chuyển lố tối đa là bao nhiêu năm vây?

em xem trong BCTC năm 2009 thì có phần lợi nhuận phân phối năm trước là 5.000.000 còn lợi nhuận chưa phân phối năm nay không thấy ghi gì cả vậy có nghĩa là thế nào ạ? theo em hiểu thì đó là năm trước công ty e lãi 5.000.000 còn năm nay là không có lại mà cũng không lỗ như vậy có đúng không ạ?