Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Báo cáo tài chính 2008 làm sai

cả nhà ơi e có 1 vấn đề rất nghêm trọng mún hỏi ạ?
    chuyện là thế này, e vào làm việc cho 1 cty tháng 01/2010, cty trước kia ko có kế toán, năm 2008 họ làm BCTC để nộp rùi, khi e vào làm việc thì e thấy sai nhìu wa nên e đã làm lại toàn bộ sổ sách 2008 để lấy số liệu làm BCTC năm 2009.
    Nhưng số liệu e làm toàn bộ ko cái số nào đúng với BCTC của người trước làm ( ng này ko bít gì về kế toán).
    Giờ e ko bít nên làm lại BCTC 2008 hay là làm điều chỉnh nữa mà làm lại thì bị nộp phạt chắc chít lun wa, còn làm điều chỉnh thì e ko bít điều chỉnh ntn vì số liệu khác hoàn toàn.
    Cty này nhỏ lắm, có 1 mình GD( làm việc thui àh.
    giúp e tìm cách giải quyết với nhá mọi người???/:chetroi::dangiuqua::khoc:

Ðề: Báo cáo tài chính 2008 làm sai

Bạn làm lại toàn bộ số liệu (số liệu này phụ thuộc vào chứng từ kế toán đầu ra và đầu vào) và hạch toán lại trên sổ sách kế toán đồng thời làm lại Báo cáo tài chính và Tờ khai thuế (kể cả tờ khai Tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp) sau đó nộp lại cho cơ quan Thuế. Lưu ý: Trong trường hợp phát sinh thuế phải nộp, bạn tự tính tiền phạt chậm nộp nhé và nộp vào NSNN.
    Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi Mikka
    Bạn làm lại toàn bộ số liệu (số liệu này phụ thuộc vào chứng từ kế toán đầu ra và đầu vào) và hạch toán lại trên sổ sách kế toán đồng thời làm lại Báo cáo tài chính và Tờ khai thuế (kể cả tờ khai Tự quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp) sau đó nộp lại cho cơ quan Thuế. Lưu ý: Trong trường hợp phát sinh thuế phải nộp, bạn tự tính tiền phạt chậm nộp nhé và nộp vào NSNN.
    Chúc bạn thành công.
    Đúng rùi, mình làm lại toàn ộ dựa trên chứng từ kế toán đầu vào và đầu ra, nhưng làm lại thì bị nộp phạt đúng ko?vậy mình làm điều chỉnh để ko bị phạt, nhưng làm điều chỉnh thì điều chỉnh toàn bộ vậy được ko ta?
    ai bít giúp mình với.:khoc::khoc:

thực ra sai thì có thể làm lại. nhưng vân đề sai số hay la sai do định khoản. nếu do lỗi trong quá trình làm. thì bạn có thể làm lại. và bị phạt thôi. quan trọng xếp có muốn chỉnh lại

Trích dẫn Gửi bởi thiepxinh85
    thực ra sai thì có thể làm lại. nhưng vân đề sai số hay la sai do định khoản. nếu do lỗi trong quá trình làm. thì bạn có thể làm lại. và bị phạt thôi. quan trọng xếp có muốn chỉnh lại
    sai do nhập thiếu chứng từ + định khoản nữa, giờ e mún hỏi cách làm nào tốt nhất, sếp ko mún cũng phải mún chứ ạ, mình thấy sai thì nói sếp nên sửa lại thì sếp sẽ cho sửa thui.

ai có cách giải quyết nào giúp e với ạ?

ke toan thue
    Sao mình ko post bài được nhỉ