Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

BCTC ko có dấu của Cơ quan thuế

Các bác ơi, cho em hỏi chút, năm 2008 là năm bắt đầu sự nghiệp kế toán, vì thế, lần đầu tiên đi nộp BCTC nhưng khi đến cơ quan thuế em cũng ko nhớ rõ là đã nộp thế nào nhưng chỉ biết là hiện giờ do cần số liệu nên em mới mở báo cáo tài chính ra nhưng xem lại thì ko có dấu đã nhận tờ khai thuế của cơ quan thuế. Em phải làm sao bây giờ. eo oi lo lắng lắm các bác ạh. Các bác bày giúp em với.

Ðề: BCTC ko có dấu của Cơ quan thuế

Quyển BTCT nào chính xác đã nộp lên CQ Thuế thì bạn căn cứ theo quyển đó thôi mà. Sau này họ khi thanh tra họ cũng mang đúng quyển mình đã đem nộp cho họ đến DN mình mà nên bây giờ đã không có dấu nhận hồ sơ thuế rồi thì đành phải dùng đúng quyển giống như quyển đã nộp mà không có dấu vậy thôi. Các pác cho ý kiến...

Trích dẫn Gửi bởi thanhhaiqn84
    Các bác ơi, cho em hỏi chút, năm 2008 là năm bắt đầu sự nghiệp kế toán, vì thế, lần đầu tiên đi nộp BCTC nhưng khi đến cơ quan thuế em cũng ko nhớ rõ là đã nộp thế nào nhưng chỉ biết là hiện giờ do cần số liệu nên em mới mở báo cáo tài chính ra nhưng xem lại thì ko có dấu đã nhận tờ khai thuế của cơ quan thuế. Em phải làm sao bây giờ. eo oi lo lắng lắm các bác ạh. Các bác bày giúp em với.
    Nếu ko có dấu nhận tờ khai của cơ quan Thuế thì coi như là bạn chưa nộp BCTC.Cái này bạn phải lên Thuế để xác minh lại thôi.chúc bạn may mắn.

Trích dẫn Gửi bởi mini2129
    Nếu ko có dấu nhận tờ khai của cơ quan Thuế thì coi như là bạn chưa nộp BCTC.Cái này bạn phải lên Thuế để xác minh lại thôi.chúc bạn may mắn.
    đúng rùi!
    nếu chưa có dấu của cơ quan thuế là coi như chưa nộp báo cáo đó!bạn phải lên xác minh lại ở trên thuế đi. em đồng ý với ý kiến của mini2129!

Thế có bác nào bị rơi vào trường hợp như em chưa, liệu lên thuế xác minh lại có dễ ko hả các bác. Em thấy oải quá. Hu Hu.

Thế có bác nào bị rơi vào trường hợp như em chưa, liệu lên thuế xác minh lại có dễ ko hả các bác. Em thấy oải quá. Hu Hu.
    Bạn lên thẳng chi cục Thuế quản lý hỏi đi, mình nghĩ là ĐVị bạn nộp rồi thì mới được yên chứ BCTC năm 2008 chưa nộp thì cả năm 2009 họ đã có công văn hoặc thông báo gì gì đó về khoản chậm nộp BCTC rồi.

Trích dẫn Gửi bởi thactuan
    Bạn lên thẳng chi cục Thuế quản lý hỏi đi, mình nghĩ là ĐVị bạn nộp rồi thì mới được yên chứ BCTC năm 2008 chưa nộp thì cả năm 2009 họ đã có công văn hoặc thông báo gì gì đó về khoản chậm nộp BCTC rồi.
    Đúng rồi, bạn lên CQ Thuế quản lý đơn vị bạn hỏi cho rõ đi chứ chưa nộp BCTC năm 2008 thì họ đã ko để cho bạn ngồi yên cả năm 2009 thế để giờ mới lo, bạn cứ lên hỏi trực tiếp là yên tâm nhất. Mình thấy bạn lo lắng quá rồi đấy, bình tĩnh đi bạn ạ.

Báo cáo của bạn không có con dấu xác nhận của Cơ quan thuế coi như bạn chưa nộp BCTC rồi. Bạn lên chi cục thuế nhờ họ hướnng dẫn đi, trường hợp này ít gặp lắm.
    Lần sau bạn nhớ để ý khi nộp bct hay bctc phải xem kỹ họ đóng dấu đầy đủ hết chưa rồi mới mang về bạn nhé!
    Chúc bạn năm mới gặp nhiều may mắn & gặt hái thành công.

đây là lần đầu tiên mình biết về trường hợp này đó, bạn cứ lên cục thuê hỏi thử xem phải làm thế nào là chắc ăn nhất bạn ah.

bạn đến phòng tuyên truyền hổ trợ kê khai thuế, trình bày vấn đề và nhờ họ hướng dẫn cách gaỉi quyết tốt nhất..
    chúc bạn may mắn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối