Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

ĐK sổ sách kế toán

Thùy hỏi xí: cty T sắp thay đổi một số thứ, Đại loại là phải lên Sở KH-ĐT ĐK lại, giờ mình ĐK chế độ kế toán như thế nào cho dễ làm đây? Vì mình làm trái ngành và mới làm, xưa giờ cty mình ko có chế độ KT nào cả. Chỉ BC thuế thôi.xin chỉ giúp với, cty minh cũng đơn giản nên muốn chế độ KT nào mà dễ nhất đấy. cám ơn nhìu !!!! :k6095867:

Ðề: ĐK sổ sách kế toán

Trích dẫn Gửi bởi phương thùy
    Thùy hỏi xí: cty T sắp thay đổi một số thứ, Đại loại là phải lên Sở KH-ĐT ĐK lại, giờ mình ĐK chế độ kế toán như thế nào cho dễ làm đây? Vì mình làm trái ngành và mới làm, xưa giờ cty mình ko có chế độ KT nào cả. Chỉ BC thuế thôi.xin chỉ giúp với, cty minh cũng đơn giản nên muốn chế độ KT nào mà dễ nhất đấy. cám ơn nhìu !!!! :k6095867:
    Với những DN có số LĐ 51=>200ng thì đc coi là DN vừa (Công văn số 68/CP-KTN ngày 20/6/1998 của Chính phủ) vậy bạn KT xem nếu cty bạn xếp vào DN nhỏ và vừa thì bạn nên chọn HTKT theo QĐ 48/2006/QĐ-BTC là hợp lý. bạn nên mua cuốn "chế độ KT DN nhỏ và vừa" do nhà XB Thống Kê in năm 2009 mà xem thêm. Nó giúp ích cho công việc chúng mình nhiều đấy

Ðề: ĐK sổ sách kế toán

cty bạn được xếp vào loại doanh nghiệp vừa và nhỏ, nên dùng sổ sách kế toán nhật ký chung QĐ 48, cty mình cũng đang làm sổ theo hình thức này.
    chúc bạn thành công.