Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Ko nộp Tk QT thuế TNCN năm 08 dù ko ps đến 5 triệu

itislove có thắc mắc này nhờ cả nhà giúp đỡ:
    Hôm rồi minh fđi nộp tk thuế TNCN ở thuế quận.sẵn tiện vô phòng thuế TNCN hỏi xí việc, trong lúc đó có chú hỏi cty mình năm 2008 có nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN ko. MÌnh nói cty chưa có ai trên 5 triệu. Chú nói chưa 5 triệu nhưng cuối năm vẫn làm tờ khai . Chú nói về kiểm tra nếu mà chưa nộp sẽ bị phạt đó, rồi chú ghi lại tên cty, địa chỉ cty mình lại.
    Năm 2008 mình làm BCTC nhưng mình đâu có nộp cái đó. Tụ nhiên chú đó hỏi vậy giờ sợ quá. Bây giờ nên làm thế nào nhỉ.
    Cả nhà cứu nhé!

Ðề: Ko nộp Tk QT thuế TNCN năm 08 dù ko ps đến 5 triệu

Trích dẫn Gửi bởi itisloveblue
    itislove có thắc mắc này nhờ cả nhà giúp đỡ:
    Hôm rồi minh fđi nộp tk thuế TNCN ở thuế quận.sẵn tiện vô phòng thuế TNCN hỏi xí việc, trong lúc đó có chú hỏi cty mình năm 2008 có nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN ko. MÌnh nói cty chưa có ai trên 5 triệu. Chú nói chưa 5 triệu nhưng cuối năm vẫn làm tờ khai . Chú nói về kiểm tra nếu mà chưa nộp sẽ bị phạt đó, rồi chú ghi lại tên cty, địa chỉ cty mình lại.
    Năm 2008 mình làm BCTC nhưng mình đâu có nộp cái đó. Tụ nhiên chú đó hỏi vậy giờ sợ quá. Bây giờ nên làm thế nào nhỉ.
    Cả nhà cứu nhé!
    Nếu không có phát sinh thuế TNCN thì không cần nộp đâu bạn.

Ðề: Ko nộp Tk QT thuế TNCN năm 08 dù ko ps đến 5 triệu

Trích dẫn Gửi bởi Linh_suchuoi
    Nếu không có phát sinh thuế TNCN thì không cần nộp đâu bạn.
    thank suchuoi. Mình muốn tìm cái văn bản nào để mai lên trình cho chú đó xem.