Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

báo cáo tài chính cuối năm2008

Hi.Mình là người mới mong được chỉ bảo thêm nha.Doanh nghiệp nơi mình làm có vấn đề tài chính nên bị ngưng hoạt động một thời gian rất dài.Đến năm 2008 thì được cấp giấy phép kinh doanh lại. nhưng khoản nợ từ trước còn trả lãi đến nay và TSCĐ đã có thì có được đưa vào BCTC năm 2008 ko( có trước ngày cấp lại giấy phép đăng ký kinh doanh) hay chỉ được ghi theo vốn điều lệ đăng ký

Ðề: báo cáo tài chính cuối năm2008

Trích dẫn Gửi bởi sauna
    Hi.Mình là người mới mong được chỉ bảo thêm nha.Doanh nghiệp nơi mình làm có vấn đề tài chính nên bị ngưng hoạt động một thời gian rất dài.Đến năm 2008 thì được cấp giấy phép kinh doanh lại. nhưng khoản nợ từ trước còn trả lãi đến nay và TSCĐ đã có thì có được đưa vào BCTC năm 2008 ko( có trước ngày cấp lại giấy phép đăng ký kinh doanh) hay chỉ được ghi theo vốn điều lệ đăng ký
    Các khoản nợ vẫn ghi nhận bình thường nhưng khoản lãi này do vi phạm hành chính nên không đưa vào chi phí tính thuế, TSCĐ vẫn ghi nhận theo nguyên giá nhưng khoản thời gian ngừng hoạt động thì không được trích khấu hao để tính vào chi phí.

Ðề: báo cáo tài chính cuối năm2008

cho mình hỏi thêm. số lãi vay đó do cty ko chi trả được nên lãi nhập gốc. mình sẽ phải kê khai đầy đủ?Do ngưng hoạt động mọtt thời gian nên khi lên bảng cân đối có sự chênh lệch giữa TS và NV thi phải báo cáo làm sao.co phải dăng ký báo cáo theo QĐ15/2006 ko
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    không ai chỉ bảo dum e nữa sao?