Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Có phải nộp BCTC cho cơ quan thống kê ko?

Mình ko hiểu như thế nào,hàng năm cơ quan thống kê quận gửi phiếu thu thập thông tin về doanh nghiệp lại còn bắt phải nộp kèm với BCTC.Mình cũng ko hấy công văn nào dc gửi từ cơ quan thống kê nói là phải nộp,chỉ thấy nhân viên đi phát phiếu và nói nếu quá hạn ko nộp thì cán bộ thống kê sẽ xuống dn thu thập số liệu và chi phí đó dn phải thanh toán.
    Có ai gặp TH giống mình ko?

Ðề: Có phải nộp BCTC cho cơ quan thống kê ko?

có đó bạn,mình cũng mới nộp đó

cty của bạn nếu là cty độc lập thì phải nộp BCTC cho cục thống kê còn nếu là phụ thuộc thì cty mẹ có trách nhiệm báo cáo

cả nhà cho mình hỏi: nộp BCTC lên thông kê quận thì phải nộp bảng chính hay bảng photo nhỉ? bạn nào biết giúp tớ với

Trích dẫn Gửi bởi giahieu
    cả nhà cho mình hỏi: nộp BCTC lên thông kê quận thì phải nộp bảng chính hay bảng photo nhỉ? bạn nào biết giúp tớ với
    theo mình biết thì nộp bảng chính
    cty mình thì ko thấy cơ quan thống kê bảo nộp gì cả vì thế mình cũng ko nộp

Sao mình ko thấy nghe nói đến vấn đề này nhỉ???. Cty mình cũng mới thành lập cuối năm 2008. Chẳng thấy thông báo gì hết. Chết chửa nếu thế bên đó xuống bên mình thì làm sao giải trình bây giờ. Mình có phải ra đầu thú bên đó ko nhỉ??? chắc thôi kệ bao nhiêu ủn hết sang bên thuế giải quyết :tapta:

Theo luật thống kê thì phải nộp BCTC hàng năm, nếu không nộp sẽ bị phạt, mình ko nhớ rõ thông tư nào nhưng mình đã xem qua, khi nào có mình sẽ post lên cho mọi người! ai chưa nộp thì đi nộp đi nhé!

Đó là cái quy định trong 15/2006/TT-BTC ban hành dó bạn. Bắt buộc phải nộp cho cục thống kê đó nghe

Trích dẫn Gửi bởi huongnguyenv
    Đó là cái quy định trong 15/2006/TT-BTC ban hành dó bạn. Bắt buộc phải nộp cho cục thống kê đó nghe
    Ac ac mình cũng có nghe qua vấn đề này nhưng vừa rồi mình cũng k nộp BCTC cho cơ quan thống kê. Bạn nào biết nói rõ hơn cho mọi người với như: mang lên nộp ở phòng thống kê của quận???hạn nộp đến bao giờ vậy?? :nongqua:

Trích dẫn Gửi bởi giahieu
    chỗ mình chỉ yêu cầu nộp bảng photo có đóng dấu dáp lai đỏ là Ok rồi
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Tê Giác
    Bảng chính , đóng dấu,ký tên hẵn hoi nhé, bảng phô tô làm gifc so giá trị.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Mỗi cơ quan mỗi quyển, chứ có phải cục thống kê lên cục thuế mượn phô tô lại đâu, ai rãnh hơi thế.:votay:
    Ý mình là thông tin tổng hợp ấy chứ thu của mỗi dn 1 quyển về rồi có đọc hết ko?Mỗi nới lại nộp tgian khác nhau làm mất tgian của dn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối