Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Báo cáo tài chính làm trong phần mềm khai báo thuế.

báo cáo tài chính có bắt buộc làm có mã vach trong phần mềm 1.3.1 không vậy?
    Quyết toán thuế cuối năm cần những mẫu biểu nào ngaoì mẫu TNDN 03 trong phần mềm khai báo thuế ?
    Mình chưa có kinh nghiệm làm báo cáo tài chính mong được chi dẫn.

Ðề: Báo cáo tài chính làm trong phần mềm khai báo thuế.

Trích dẫn Gửi bởi qua tao
    báo cáo tài chính có bắt buộc làm có mã vach trong phần mềm 1.3.1 không vậy?
    Quyết toán thuế cuối năm cần những mẫu biểu nào ngaoì mẫu TNDN 03 trong phần mềm khai báo thuế ?
    Mình chưa có kinh nghiệm làm báo cáo tài chính mong được chi dẫn.
    Mình ko biết cơ quan quản lý thuế chỗ bạn thế nào chứ ở chỗ mình bắt buộc phải có mã vạch với những mẫu có sẵn trong HTKK 1.3.1, mà có sẵn rùi ko làm mà làm tay chi cho cực hả bạn.

Quyết toán thuế cuối năm có quyết toán thuế TNDN, thuế TNCN (nếu có).

Các bạn vui lòng giúp mình cách làm quyết toán cuối năm với, bộ hồ sơ quyết toán gồm những gì, nếu làm trong phần mềm thì fải chọn mục nào, Công ty của mình là chuyên mua bán các loại nước giải khát, mình không biết cách hạch toán đầu vào, nếu các chi phí như Lương, xăng. phụ cấp nhân viên thì tính làm sao để được khấu trừ thuế. Vì la công ty nhà nên mình tự làm mong các bạn giúp đỡ. Xin Cám ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    Mình ko biết cơ quan quản lý thuế chỗ bạn thế nào chứ ở chỗ mình bắt buộc phải có mã vạch với những mẫu có sẵn trong HTKK 1.3.1, mà có sẵn rùi ko làm mà làm tay chi cho cực hả bạn.

Quyết toán thuế cuối năm có quyết toán thuế TNDN, thuế TNCN (nếu có).
    nếu làm trong phần mềm kết chuyển hết rồi giờ lại nhập lại vào cho có mã vạch hay sao ?

Vậy betrang*** và mọi người cho hỏi phần HTKK 1.3.1 đó vào BCTC QD15 đánh số âm như thế nào vậy (lỗ) đó chỉ giùm mọi người với nha

Bạn đang hỏi ở phần lợi nhuận chưa phân phối đúng không? mình nghĩ pm đó bị lỗi rồi bạn vào trang của tổng cục thuế cài lại cái PM HTKK đó là OK thôi.Mình cũng làm vậy mà.Chúc bạn thành công

Mọi người giúp e với! ở phần lợi nhuận chưa pp trong hệ thống kê khai e ghi số âm ko được nhỉ?

Công ty mình mới thành lập cũng bị lỗ không biết phải kê sao !! ai giúp với hichic....

Bạn vào web của tổng cục thuế, tải lại pm HTKK thuế rùi setup lại, chọn mục nâng cấp pm ý. Mình cũng vừa làm xong.:lala:

Mình thì nghĩ BCTC không cần thiết phải làm trong HTKK đâu vì chưa có quy định nào bắt buộc cả. Mọi người cẩn thận với dữ liệu trong PM nha, tốt nhất là nên Backup thường xuyên hoặc vào thư mục cài đặt để copy thư mục Data ra chỗ khác nhằm tránh rủi ro mất số liệu nếu cài trong ổ chứa HĐH.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối