Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

các pác giúp em phân biệtbáo cáo tài chính đúng hay sai

các pác ơi giúp em với. hồi trước tết em có đi thực tập tại một công ty. Để xin số liệu về viết báo cáo tình hình tài chính của công ty đó người ta cho em một bảng cân đối kế toán và một bảng kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh. nhưng em coi trên đó hai chỉ tiêu lợi nhuận ko khớp nhau. vậy hai báo cáo đó đúng hay sai. các bác giúp em với em sắp phải nộp báo cáo rùi huuu

Ðề: các pác giúp em phân biệtbáo cáo tài chính đúng hay sai

bạn nói không rõ ràng lắm.
    2 chỉ tiêu lợi nhuận nào không giống nhau, có nhiều chỉ tiêu nói về Lợi nhuận mà.
    Nếu Trên Bảng cân đối chỉ tiêu Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối # với chỉ tiêu Lợi nhuận sau thuế TNDN của Bảng KQKD là đương nhiên.
    Vì trên Bảng KQKD chỉ tiêu này là lợi nhuận của năm nay.
    Trên BẢng Cân đối, CHỉ tiêu Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối là số lũy kế của các năm trước nữa mà bạn.
    Uki?

Ðề: các pác giúp em phân biệtbáo cáo tài chính đúng hay sai

Trích dẫn Gửi bởi wenjun
    các pác ơi giúp em với. hồi trước tết em có đi thực tập tại một công ty. Để xin số liệu về viết báo cáo tình hình tài chính của công ty đó người ta cho em một bảng cân đối kế toán và một bảng kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh. nhưng em coi trên đó hai chỉ tiêu lợi nhuận ko khớp nhau. vậy hai báo cáo đó đúng hay sai. các bác giúp em với em sắp phải nộp báo cáo rùi huuu
    Các số liệu trên BCTC không sai đâu. Em cần xem lại mốc thờ gian của 2 BC, hoặc các chỉ tiêu đó là lợi nhuận trước thuế TNDN hay LN sau thuế TNDN. Điều đáng chú ý là số liệu của bảng Cân đối kế toán là số dư cuối kỳ TK 421tại thời điểm lập BCTC, cón số liệu trên bảng Báo cáo KQSXKD là số liệu của một năm lập báo cáo thôi. Nếu em xin được bảng Cân đối tài khoản thì sẽ rõ hơn.