Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Báo cáo lưu chuyển tiền tệ

các anh chị ơi, em không phân biệt được các chỉ tiêu trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ như các nghiệp vụ nào thì cho vào hoạt động đầu tư, nghiệp vụ nào thì cho vào hoạt động tài chính, hoạt động kinh doanh, anh chị nào có kinh nghiệm giải đáp hộ em út với:confuse1:

Ðề: Báo cáo lưu chuyển tiền tệ

Báo cáo lưu chuyển tiền tệ cá nhiều chỉ tiêu. Em muốn hỏi chỉ tiêu nào ?

Bạn hoi báo cáo lưu chuyển tiền tệ trực tiếp hay gián tiếp ? báo cáo mày dựa vào sổ Quỹ .Quỹ có TK đối ứng nào thì cho vào thôi .
    chúc bạn thành công
    :thumbup:

Trích dẫn Gửi bởi hoai_xinh
    các anh chị ơi, em không phân biệt được các chỉ tiêu trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ như các nghiệp vụ nào thì cho vào hoạt động đầu tư, nghiệp vụ nào thì cho vào hoạt động tài chính, hoạt động kinh doanh, anh chị nào có kinh nghiệm giải đáp hộ em út với:confuse1:
    Các hoạt động phải căn cứ vào từng tài khoản một em ạ.Khi biết nhặt số liệu từ tk nào thì em sẽ biết được đưa số liệu trên tk đó vào hoạt động nào.
    Em nên đọc quyển chế độ kế toán doanh nghiệp theo QĐ 15/2006/QD-BTC ban hành ngày 20/03/2006; quyển 2 báo cáo tài chính chứng từ và sổ kế toán, trong quyển này giải thích rất kỹ nội dung và phương pháp lập các khoản mục của BCLCTT và các BC khác,hy vọng nó sẽ có ích đối với em. :ibbanana: