Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

BÁO CÁO KẾT QUẢ KINH DOANH

Chào các bạn, cho mình hỏi với, vì sao báo cáo kết quả kinh doanh của các đơn vị lập vào cuối năm không có số liệu nhỉ? mình hỏi thì họ nói là cuồi năm phải kết chuyển hết doanh thu về bằng 0 hết!
    Xin cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Ngọc Vũ
    Chào các bạn, cho mình hỏi với, vì sao báo cáo kết quả kinh doanh của các đơn vị lập vào cuối năm không có số liệu nhỉ? mình hỏi thì họ nói là cuồi năm phải kết chuyển hết doanh thu về bằng 0 hết!
    Xin cảm ơn!
    Báo cáo kết quả kinh doanh ko có số liệu trừ khi ko có phát sinh gì. [COLOR=rgb(179, 0, 179)]Làm gì có chuyện kết chuyển hết doanh thu về bằng 0 :3[/COLOR]
    Thường những doanh nghiệp thành lập chưa đủ 90 ngày kể từ ngày thành lập đến ngày 31/12 vào cuối năm (Dưới 3 tháng) sẽ xin gộp BCTC vào năm sau.

cảm ơn bạn Nhím nhìu!

Thường những doanh nghiệp thành lập chưa đủ 90 ngày kể từ ngày thành lập đến ngày 31/12 vào cuối năm (Dưới 3 tháng) sẽ xin gộp BCTC vào năm sau.

Bạn Nhím Xù TH cho mình hỏi luôn, quy định là như vậy hả bạn hay là tùy theo từng kế toán viên!

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Ngọc Vũ

Bạn Nhím Xù TH cho mình hỏi luôn, quy định là như vậy hả bạn hay là tùy theo từng kế toán viên!
    Phát sinh nhiều thì làm BCTC năm ấy luôn, phát sinh ít thường làm cv xin gộp với năm tài chính tiếp theo cho gọn.
    Quy định được làm vậy, DN có thể chọn.