Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Nghiệp vụ kế toán trong công ty xây dựng mới thành lập

Anh chị ơi cho e hỏi với ah
    Công ty làm về mảng xâ y dưng công trình.
    Công ty em mới thành lập.
    Kê khai thuế theo phương pháp khấu trừ.
    Sử dụng hình thức kế toán là nhật ký chung và áp dụng QĐ 48, công ty em dùng phần mềm fast để hạch toán
    A chị cho em hỏi:
    1. Sổ sách ban đầu của cty e phát sinh những định khoản nào?
    2. Khi công ty e mua máy móc , xe tải, xe lu, xe ben , vâ.t liê.u thi công thì định khoản như thế nào a?
    3. Khi công ty e mua VPP nhưng lại k có hóa đơn vì mua lần 1 ít ở chơ or nhà sách thì phải làm thês nào ạ? có dk trừ vào CP k ạ? ĐInhj khoản thế nào ạ? (k có hóa đơn ạ)

Nhờ anh chị giúp em với ạ. Nhờ a c trả lời cho e nhé. E cảm ơn nhiều lắm ạ

Ðề: Nghiệp vụ kế toán trong công ty xây dựng mới thành lập

Trích dẫn Gửi bởi namlaytayanh
    Anh chị ơi cho e hỏi với ah
    Công ty làm về mảng xâ y dưng công trình.
    Công ty em mới thành lập.
    Kê khai thuế theo phương pháp khấu trừ.
    Sử dụng hình thức kế toán là nhật ký chung.
    A chị cho em hỏi:
    1. Sổ sách ban đầu của cty e phát sinh những định khoản nào?
    2. Khi công ty e mua máy móc , xe tải, xe lu, xe ben , vâ.t liê.u thi công thì định khoản như thế nào a?
    3. Khi công ty e mua VPP nhưng lại k có hóa đơn vì mua lần 1 ít ở chơ or nhà sách thì phải làm thês nào ạ? có dk trừ vào CP k ạ? ĐInhj khoản thế nào ạ? (k có hóa đơn ạ)
    4. Các nghiêpj vụ PS e đi mua sổ sách theo hình thức nhật ký chung rồi viêts vào hay là dùng excel ạ? (Nếu dùng excel thì a c cho em xin cái mâũ mà sôs liệu tự động nhảy sang cho em vơí ạ); (Nếu dùng sổ sách thì em mua ở đâu ạ???)
    Nhờ anh chị giúp em với ạ. Nhờ a c trả lời cho e hết 4 câu nhé. E cảm ơn nhiều lắm ạ
    1. cty áp dụng theo quyết định nào 48 hay 15, hình thức sổ sách nhật ký chung hay chứng từ ghi sổ.....
    2. tài sản nào trị giá từ 30 tr trở nên là TSCĐ trích khấu hao, còn lại là công cụ dụng cụ phân bô dần không quá 2 năm.
    3.mua hàng không chứng từ hoá đơn thì đem về nhà xài em nhé.
    4.viết tay hay dùng phần mền cũng được miễn cái nào nhanh chính xác và có lợi. chú ý kê khai với cơ quan thuế là làm trên phần mềm mà cty lại là tay thì xem lại nhé,

công ty em hình thức kế toán là nhật ký chung và áp dụng chế độ kế toán theo QĐ 48, công ty em sử dụng phần mềm để hạch toán và excel để theo dõi thêm

Trích dẫn Gửi bởi namlaytayanh
    công ty em hình thức kế toán là nhật ký chung và áp dụng chế độ kế toán theo QĐ 48, công ty em sử dụng phần mềm để hạch toán và excel để theo dõi thêm
    Bạn có thể tải file ơ link sau, trong đó có file dùng cho quyết định 15 và file dùng cho quyết định 48
    http://www.**************/forum/ui-n...5-da-co-cap-nhat-van-ban-moi-nhat.139920.html

Trích dẫn Gửi bởi Daniel
    Bạn có thể tải file ơ link sau, trong đó có file dùng cho quyết định 15 và file dùng cho quyết định 48
    http://www.**************/forum/ui-n...5-da-co-cap-nhat-van-ban-moi-nhat.139920.html
    anh xem lại đi phần mềm của anh không còn khả dụng trên trang download rồi, hjhjhj

Trích dẫn Gửi bởi khiemnb
    anh xem lại đi phần mềm của anh không còn khả dụng trên trang download rồi, hjhjhj
    Nếu vạy có thể tải từ link dành cho dn áp dụng quyết định 48
    http://www.**************/forum/ui-n...cho-cong-ty-thuong-mai-vua-va-nho.206861.html