Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Các bạn cho ý kiến

Năm nay Tổng cục thuế lại tổ chức thi công chức. Nghe " Thi" có vẻ rất hay,nhưng ai đã từng thi rồi sẽ biết, thất vọng tràn trề. đi vào họ bảo đưa 50k -100k/ người thì được mang tài liệu vào chép thoải mái, Năm nay nếu tôi thì, mà hiện tượng như vậy vẫn diễn ra thì tôi sẽ thi thố kiểu ji đây........ Tôi thấy chưa thì mà bực mình quá. Chúng nó tiêu cực như vậy thì mình thì kiểu gì, bao nhiêu công vất vả ôn, Cuối cùng vào thì như thế thì các bạn có thấy ức chế ko????? Các bạn có làm bài hay đến đâu thì họ cũng đã mua chỗ hết rồi, may mắn lắm các bạn đc vé vớt thì cũng bị đẩy đi tít tặn đâu ấy ( số lượng may mắn như thế này = 1/1000).

Ðề: Các bạn cho ý kiến

xã hội này ,thật bất công..nhuưng bạn ạ,nếu bạn có năng lực thì không sợ đâu.

dung la. sao ho lam vay ma khong nghi toi nhung nguoi kho cong hoc tap duoc nhi
    minh cung thay buc minh thay cho ban
    thoi minh hoc va lam viec o noi khac vay
    chu the thi minh cung thay moi truong minh lam viec bi o nhiem qua ak.
    bn co nang luc thi no gi
    tim cho nao ma lam, khong phai lamo nhung noi nhu vay nua

Bạn mà có năng lực thì không lên làm trong nhà nước (Công sở Việt Nam suy tàn từ trên xuống dưới rồi). Lên làm ở doanh nghiệp tư thì còn họ có thể trọng dụng người có tài

Trích dẫn Gửi bởi hoangthang88
    Năm nay Tổng cục thuế lại tổ chức thi công chức. Nghe " Thi" có vẻ rất hay,nhưng ai đã từng thi rồi sẽ biết, thất vọng tràn trề. đi vào họ bảo đưa 50k -100k/ người thì được mang tài liệu vào chép thoải mái, Năm nay nếu tôi thì, mà hiện tượng như vậy vẫn diễn ra thì tôi sẽ thi thố kiểu ji đây........ Tôi thấy chưa thì mà bực mình quá. Chúng nó tiêu cực như vậy thì mình thì kiểu gì, bao nhiêu công vất vả ôn, Cuối cùng vào thì như thế thì các bạn có thấy ức chế ko????? Các bạn có làm bài hay đến đâu thì họ cũng đã mua chỗ hết rồi, may mắn lắm các bạn đc vé vớt thì cũng bị đẩy đi tít tặn đâu ấy ( số lượng may mắn như thế này = 1/1000).
    Nếu như có nhiều người như bạn mà được nhận vào thì những người đi nộp thuế ko cảm thấy bức xúc.

Thi tuyển công chức chỉ là hình thức thôi còn các vị trí được tuyển đã định sẵn người rồi, mình k có suất thì có làm tốt thế nào cũng trượt thôi, chán.