Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Kế toán tổng hợp

E chào cả nhà ạ. E là NV mới đi làm. E mới xin vào làm kế toán cho công ty chuyên bán và cung cấp đồ trẻ e. Cả bán lẻ và bán buôn. Công ty mới thành lập và chỉ có e là kế toán. E muốn hỏi mọi người khi định khoản theo dõi chi tiết hàng hóa (có khoảng hơn 150 mặt hàng) thì e làm như thế nào ạ.( VD như 156N1, 156N2....156N150 hay như thế nào ạ). Thank cả nhà.

Ðề: Kế toán tổng hợp

Trích dẫn Gửi bởi smile_4290
    E chào cả nhà ạ. E là NV mới đi làm. E mới xin vào làm kế toán cho công ty chuyên bán và cung cấp đồ trẻ e. Cả bán lẻ và bán buôn. Công ty mới thành lập và chỉ có e là kế toán. E muốn hỏi mọi người khi định khoản theo dõi chi tiết hàng hóa (có khoảng hơn 150 mặt hàng) thì e làm như thế nào ạ.( VD như 156N1, 156N2....156N150 hay như thế nào ạ). Thank cả nhà.
    Em nên đặt mã hàng cho từng loại hàng. làm như vậy sẽ dơn giản hơn

chuẩn đấy.:dangyeu:mở ngoặc mã sản phẩm ý .có phải đơn giản hơn ko ?:dangyeu:

cho em hỏi chi tiền trang phục cho nhân viên thi có đưa vào bảng lương của nhân viên ko

Để vào bảng lương cũng được nhưng cái đấy bên mình hay để ra 1 bảng riêng cho mọi người ký nhận vào. Dưới 5tr thì không phải nộp thuế tncn