Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Cách lập bảng lương đóng BH

cho mình hỏi,ví dụ như lương Cty mình trả 3,5Tr, mà mình định mua BH theo mức lương tôi thiêu thì khi làm bảng lương như thế nào mong các bạn giúp mình với. có phải mình lập 2 bảng lương k:1 bảng để đóng BHXH, 1barng thực nhận

cho mình hỏi thêm, trong hợp đồng nếu như mình ghi mức lương 3,5tr thì mình phải đóng BHXH theo mức 3,5tr sao?mình định đống BHXH theo mức 1.050.000 cho NV.Mình có hỏi Phòng Lao động thì họ kêu mình làm 2 bảng lương: 1 bảng lương để đóng BHXH,1bảng lương thực nhận là sao mình k hiểu.mong các bạn giwsp mình với.

Ðề: Re: Cách lập bảng lương đóng BH

Trích dẫn Gửi bởi ThuyanhBl
    cho mình hỏi thêm, trong hợp đồng nếu như mình ghi mức lương 3,5tr thì mình phải đóng BHXH theo mức 3,5tr sao?mình định đống BHXH theo mức 1.050.000 cho NV.Mình có hỏi Phòng Lao động thì họ kêu mình làm 2 bảng lương: 1 bảng lương để đóng BHXH,1bảng lương thực nhận là sao mình k hiểu.mong các bạn giwsp mình với.
    Bạn xem kỹ Luật mà mình đã Post bài trên xem đi rồi làm.

Ðề: Cách lập bảng lương đóng BH

Nếu bạn đóng BHXH với mức lương 1.050.000d thì bạn phải làm hợp đồng với mức lương đó. còn chuyện trả lương bao nhiêu thì tự thỏa thuận hoặc bạn làm 1 bảng theo dõi riêng chứ ko trình cho thuế và BHXH khi họ kiểm tra bạn à. Nhưng bây giờ mức lương tối thiểu ở KV1 là 2tr rồi đó bạn ơi

Re: Ðề: Cách lập bảng lương đóng BH

Cty mình trả lương 3,5tr lận, vậy nếu mình làm hợp đồng theo mức lương đóng BHXH theo lương tối thiểu thì phân tiền còn lại sao này có được đưa vào TK 642 k vậy?

Ðề: Re: Ðề: Cách lập bảng lương đóng BH

Trích dẫn Gửi bởi ThuyanhBl
    Cty mình trả lương 3,5tr lận, vậy nếu mình làm hợp đồng theo mức lương đóng BHXH theo lương tối thiểu thì phân tiền còn lại sao này có được đưa vào TK 642 k vậy?
    Được đưa vào chi phí tính thuế TNDN (TK 642) nếu chi phí đó hợp lý, hợp lệ

Bạn làm hợp đồng ghi Dòng lương: lương cơ bản là 1.050.000 lương kinh doanh theo quy chế công ty hoặc theo doanh thu
    thế là được đó mà.Còn trên bản lương bạn chia 2 cột lương cơ bản, lương kinh doanh và tiếp các cột sau là được
    Bạn nhớ kiểm tra lại xem bên bạn thuộc vùng nào và mức lương tối thiểu vùng là bao nhiêu nhé ko thấp hơn mức tối thiểu vùng thì mất công làm lại đó

Mình thấy bên công ty mình làm lương trên thang bảng lương là lương Bh + phụ cấp xăng xe, độc hại, ... nhiều thứ thì thành lương thực nhận.

Ðề: Cách lập bảng lương đóng BH

các bạn cho mình hỏi khi đăng ký bảng lương cho cty cổ phần thì cần lưu ý những điều gì?