Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Câu hỏi về Misa:Tổng các chứng từ ghi sổ ko bằng với bảng cân đối phát sinh

Anh chị cho em hỏi khi lập xong chứng từ ghi sổ rồi kiểm tra thấy ko bằng với bẳng cân đối phát sinh thì phải kiểm chổ sai sót ở đâu?Em tìm nhưng ko có cách nào cả.:udau:

Ðề: Câu hỏi về Misa:Tổng các chứng từ ghi sổ ko bằng với bảng cân đối phát sinh

Bạn có thể cho tôi biết bạn đang sử dụng MISA phiên bản bao nhiêu không bạn, bạn vào thử báo cáo khác và vào liệt kê chứng từ chưa ghi sổ trước đã.

em dùng misa 2012 phiên bản R7

---------- Post added at 10:44 ---------- Previous post was at 10:43 ----------

ah xin loi em dung misa 2010

---------- Post added at 10:51 ---------- Previous post was at 10:44 ----------

Em thử rồi nhưng ko có chứng từ nào chưa ghi sổ cả.Dữ liệu thì đã bảo trì rồi

Bạn làm sổ sách ctu của năm 2011 hay làm ctu 2012. Mình nghĩ bạn đang làm sai một nghiệp vụ nào đó qua cách định khoản, bạn so sánh từng tháng xem tháng nào lệch nhé.Sau đó sẽ tìm ra của chính tháng bị lệch đó sẽ nhanh và biết ngay vì sao mình lêch.

Nếu bạn có gặp khó khăn trong quá trình hạch toán trên PM MISA or FAST chúng tôi luôn sẵn sàng giúp bạn.http://www.atc.org.vn

Em đang làm chứng từ 2011.Kế toán trưởng đã nộp báo cáo tài chính rồi,bây giờ em phải làm các sổ sách.Em đã thử theo cách đó và đã tìm ra tháng 3,12,6 bị lệch so với bảng cân đối.Nhưng trong các tháng này thì ko biết loại chứng từ ghi sổ nào bị lệch,nếu tìm thủ công thì dữ liệu quá nhiều.Dù sao đến đây là tốt rồi.Àh cho em hỏi anh chị là nam hay nữ vậy?tên gì?Để bít mà thanks.Nếu có cách nào thì chỉ dùm em với nghe!