Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Kế toán xây dựng

Kế toán xây dựng

Cả nhà ơi giúp em một vấn đề này với
    Một người quen của bạn biết em đang làm kế toán bên XD (thực ra em cũng không rành kề toán xây dựng lắm, công việc hiện nay em chỉ làm hồ sơ thôi.hic) có đưa cho em một File Dự toán Công trình xây lắp giá trị khoảng hơn 300tr. Họ nhờ em làm Quyết toán công trình để thanh toán trực tiếp với chủ đầu tư, không thông qua Sở ban nào cả. Em không biết phải bắt đầu làm gì trên một cái dự toán bây giờ. Rất mong cả nhà trả lời sớm giúp em với. :cry7:

bên cty bạn nào cần tuyển kỹ thuật xây dựng cho mình biết với nhé! mình sẽ hậu tạ

Ðề: Re: Kế toán xây dựng

Hjc, làm quyết toán công trình chỉ có kỹ thuật làm thôi chứ bạn, mình là kế toán chỉ là tập hợp chi phí theo dự toán và hạch toán thôi.

Ðề: Kế toán xây dựng

Trích dẫn Gửi bởi Thanhhuongkt
    Cả nhà ơi giúp em một vấn đề này với
    Một người quen của bạn biết em đang làm kế toán bên XD (thực ra em cũng không rành kề toán xây dựng lắm, công việc hiện nay em chỉ làm hồ sơ thôi.hic) có đưa cho em một File Dự toán Công trình xây lắp giá trị khoảng hơn 300tr. Họ nhờ em làm Quyết toán công trình để thanh toán trực tiếp với chủ đầu tư, không thông qua Sở ban nào cả. Em không biết phải bắt đầu làm gì trên một cái dự toán bây giờ. Rất mong cả nhà trả lời sớm giúp em với. :cry7:
    Yêu cầu họ bổ sung chứng từ. Xem xét có đủ chứng từ để ghi nhận các chi phí có trong dự toán là chi phí hợp lý để quyết toán hoặc có phát sinh thêm chi phí nào khác dự toán hay không. Nếu không thì quyết toán theo các chi phí có trong dự toán và đủ chứng từ hợp lý, hợp lệ.

Thân !

Ðề: Kế toán xây dựng

betrang noi đúng đó nhưng khi có 1 công trình thi kỹ sư sẽ boc tach số liệu để làm 1 bảng dự toán chi tiết cho kế toán, sau đó kế toán căn cứ theo dự toán công trình mà áp dụng chi phí nào được đưa vào và chi phí nào ko được đưa vào, nhưng phải kèm theo chứng từ hợp lệ do Nhà nước quy định nhé
    chuc bạn lam tốt nếu ở SG mình sẽ hướng dẫn làm cho: sdt 0978 054 025

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    Yêu cầu họ bổ sung chứng từ. Xem xét có đủ chứng từ để ghi nhận các chi phí có trong dự toán là chi phí hợp lý để quyết toán hoặc có phát sinh thêm chi phí nào khác dự toán hay không. Nếu không thì quyết toán theo các chi phí có trong dự toán và đủ chứng từ hợp lý, hợp lệ.

Thân !