Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: HÓA ĐƠN GTGT

HÓA ĐƠN GTGT

Chào cả nhà!
    Mình có 2 vấn đề thắc mắc cần hỏi

1/bên mình là dn siêu nhỏ năm nay mới in hóa đơn. Mình đã mang hóa đơn đặt in về rồi, thì bây giờ mình phải làm thủ tục sao nữa với cơ quan thuế, và với những hóa đơn cũ mà mình mua bên cct thì mình phải làm thế nào

2/trường hợp 1 công ty khác đã in hóa đơn và xài từ năm 2010 rồi. Bây giờ người ta chuyển trụ sở công ty sang 1 phường khác nhưng cùng quận với địa chỉ cũ. Thì mình phải làm thế nào với số hóa đơn đã in rồi

nếu bạn nào biết thì chỉ giúp mình
    cảm ơn nhiều

Ðề: HÓA ĐƠN GTGT

1/ Bạn làm thủ tục hủy hóa đơn của chi cục thuế.Bạn nộp cho thuế thông báo kết quả hủy hóa đơn.cùng với đó là thông báo phát hành hóa đơn cùng với mẫu hóa đơn mới.
    2/ Với số hóa đơn đã in rồi bạn cho làm con dấu mới rồi đóng lên thôi.
    yahoo: ngoi_sao_may_man_pt86 bạn chat qua mình gửi hồ sơ hủy hóa đơn cho.

1---> bạn lâý 2 mâũ hd in + vào phần mềm HTKK 3.0.1 điền đâỳ đủ thông tin vào phần " thông báo phát hành HD " ( 2 mâũ lun nhé), nộp lại chi cục thuế
    nêú thắc mắc thì hỏi chi cục thuế
    2---> theo mình đc cty ko đôỉ thì cứ xài bình thường ( nói chung vấn đề này cũng rườm rà nên hỏi chi cục thuế )

Làm thủ tục huỷ hoá đơn cũ, thông báo hoá đơn mới gửi lên chi cục thuế theo thông tư 153 hướng dẫn mẫu thông báo huỷ thông báo phát hành hoá đơn ở trong phần mềm 3.0.1 ý
    còn thay đổi đị điểm thì không phải huỷ hoá đơn mà đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh đị chỉ cũ dung tiếp làm thông báo lên chi cuc thuế là song bạn cứ đọc thông tư 153 nó hướng dẫn hết đấy.

1.Nếu bạn muốn sử dung hóa đơn đặt in trong tháng này thì bạn phải làm biên bản hủy hóa đơn theo mẫu 3.11. đồng thời bạn phải làm thông báo phát hành hóa đơn mẫu 3.5 + HĐGTGT mẫu .Bạn nhớ bạn thông báo trước 5 ngày trước khi bạn sử dụng hóa đơn nha.
    2.cái này mình không hiểu bạn nói rõ hơn mình sẽ chỉ cho

Trích dẫn Gửi bởi yennamthien
    làm thủ tục huỷ hoá đơn cũ, thông báo hoá đơn mới gửi lên chi cục thuế theo thông tư 153 hướng dẫn mẫu thông báo huỷ thông báo phát hành hoá đơn ở trong phần mềm 3.0.1 ý
    còn thay đổi đị điểm thì không phải huỷ hoá đơn mà đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh đị chỉ cũ dung tiếp làm thông báo lên chi cuc thuế là song bạn cứ đọc thông tư 153 nó hướng dẫn hết đấy.
    mình tìm đọc thông tư 153 nhưng không thấy chỗ nào quy định về vấn đề này hết. Bạn vui long chỉ giúp mình
    cảm ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi khuc_thuy_du
    mình tìm đọc thông tư 153 nhưng không thấy chỗ nào quy định về vấn đề này hết. Bạn vui long chỉ giúp mình
    cảm ơn nhiều
    HI BẠN!
    Ý MÌNH NÓI LÀ KHÔNG THẤY TRONG THÔNG TƯ QUY ĐỊNH VỀ VẤN ĐỀ "thay đổi địA điểm thì không phải huỷ hoá đơn mà đóng dấu địa chỉ mới vào bên cạnh đị chỉ cũ dung tiếp làm thông báo lên chi cuc thuế "
    CÒN VIỆC THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HĐ MÌNH ĐÃ ĐỌC. LẠI LÀM PHIỀN BẠN NỮA RỒI
    CẢM ƠN NGHEN

ngay cầu đầu mình copy trong thông tư đó
    Trường hợp có sự thay đổi địa chỉ kinh doanh, tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh phải gửi thông báo phát hành hoá đơn cho cơ quan thuế nơi chuyển đến, trong đó nêu rõ số hoá đơn đã phát hành chưa sử dụng, sẽ tiếp tục sử dụng.
    còn đóng dấu địa chỉ mới là theo công văn 5132/TCT-CS
    Mình ko nói rõ với bạn sory nhé