Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

thanh toán công tác phí

các bạn à cho mình hỏi tí nha! Mình đang thanh toán công tác phí đi công tác Huế Mình có hỏi chị KToa'n trưởng của cơ quan về phụ ấp lưu trú và chị nói: Lưu trú dọc đường là 60.000dd/ngày, Lưu trú nơi công tác là 40.000d/ngạy Nhưng theo minh được biết thì tiền lưu trú 1 ngày là 70.000/ngày thì fai. Các bạn có thể cho mình biết tính như nào là đúng ko?
    Thanks nhiều!

Ðề: thanh toán công tác phí

Trích dẫn Gửi bởi hiengtvl
    các bạn à cho mình hỏi tí nha! Mình đang thanh toán công tác phí đi công tác Hếu Mình có hỏi chị KToa'n trưởng của cơ quan về phụ ấp lưu trú và chị nói: Lưu trú dọc đường là 60.000dd/ngày, Lưu trú nơi công tác là 40.000d/ngạy Nhưng theo minh được biết thì tiền lưu trú 1 ngày là 70.000/ngày thì fai. Các bạn có thể cho mình biết tính như nào là đúng ko?
    Thanks nhiều!
    Bạn hỏi KTT của bạn rằng văn bản nào quy định mức đó, theo quy định hiện nay thì mức khoán công tác một ngày là 70K trong nước, ngoài nước là 140k/ngày.

các bạn à cho mình hỏi tí nha! Mình đang thanh toán công tác phí đi công tác Hếu Mình có hỏi chị KToa'n trưởng của cơ quan về phụ ấp lưu trú và chị nói: Lưu trú dọc đường là 60.000dd/ngày, Lưu trú nơi công tác là 40.000d/ngạy Nhưng theo minh được biết thì tiền lưu trú 1 ngày là 70.000/ngày thì fai. Các bạn có thể cho mình biết tính như nào là đúng ko?
    Thanks nhiều!
    Cái này phụ thuộc vào từng công ty kô?
    Như cty mình thì lại thấy khác: Mình đi công tác Sơn La thì 100k/ngày(1tháng đi công tác khoảng 4ngày)....Kô hiểu theo quy định nào nữa.
    Các bạn cho ý kiến!:lasao:

Trích dẫn Gửi bởi nhothuong161
    Cái này phụ thuộc vào từng công ty kô?
    Như cty mình thì lại thấy khác: Mình đi công tác Sơn La thì 100k/ngày(1tháng đi công tác khoảng 4ngày)....Kô hiểu theo quy định nào nữa.
    Các bạn cho ý kiến!:lasao:
    Trích TT23/2007/TT-BTC ban hành ngày 21/03/2007:
    9. Phụ cấp lưu trú:
    - Phụ cấp lưu trú là khoản tiền do cơ quan, đơn vị chi trả cho người đi công tác phải nghỉ lại nơi đến công tác để hỗ trợ tiền ăn và tiêu vặt cho người đi công tác, được tính từ ngày bắt đầu đi công tác đến khi trở về cơ quan, đơn vị (bao gồm thời gian đi trên đường, thời gian lưu trú tại nơi đến công tác);
    Mức phụ cấp lưu trú để trả cho người đi công tác tối đa không quá 70.000 đồng/ngày.
    - Trường hợp đi công tác trong ngày (đi và về trong ngày), căn cứ mức chi phụ cấp lưu trú quy định nêu trên thủ trưởng cơ quan, đơn vị quyết định mức chi cụ thể cho phù hợp nhưng không quá 50.000 đồng/ngày và phải được quy định trong quy chế chi tiêu nội bộ của cơ quan, đơn vị.

Trích dẫn Gửi bởi Linh_suchuoi
    Trích TT23/2007/TT-BTC ban hành ngày 21/03/2007:
    9. Phụ cấp lưu trú:
    - Phụ cấp lưu trú là khoản tiền do cơ quan, đơn vị chi trả cho người đi công tác phải nghỉ lại nơi đến công tác để hỗ trợ tiền ăn và tiêu vặt cho người đi công tác, được tính từ ngày bắt đầu đi công tác đến khi trở về cơ quan, đơn vị (bao gồm thời gian đi trên đường, thời gian lưu trú tại nơi đến công tác);
    Mức phụ cấp lưu trú để trả cho người đi công tác tối đa không quá 70.000 đồng/ngày.
    - Trường hợp đi công tác trong ngày (đi và về trong ngày), căn cứ mức chi phụ cấp lưu trú quy định nêu trên thủ trưởng cơ quan, đơn vị quyết định mức chi cụ thể cho phù hợp nhưng không quá 50.000 đồng/ngày và phải được quy định trong quy chế chi tiêu nội bộ của cơ quan, đơn vị.[/QUOTE
    Tối đa la không quá 70.000 đồng/ngày có nghĩa mình tính như vậy cũng được fải không ban?.

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="Linh_suchuoi">
    <aside>

<div class="attribution type">Linh_suchuoi nói:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Trích TT23/2007/TT-BTC ban hành ngày 21/03/2007:
    9. Phụ cấp lưu trú:
    - Trường hợp đi công tác trong ngày (đi và về trong ngày), căn cứ mức chi phụ cấp lưu trú quy định nêu trên thủ trưởng cơ quan, đơn vị quyết định mức chi cụ thể cho phù hợp nhưng không quá 50.000 đồng/ngày và phải được quy định trong quy chế chi tiêu nội bộ của cơ quan, đơn vị.[/QUOTE
    Tối đa la không quá 70.000 đồng/ngày có nghĩa mình tính như vậy cũng được fải không ban?.
    Đối với đơn vị ngoài quốc doanh thì phí công tác bao nhieu cũng được nhưng khoản được đưa vào chi phí tính thuế đối với công tác trong nước tối đa chỉ là 70K.</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

xem lại văn bản mới đi đ/c, giờ cao hơn nhiều rồi, khoán cũng đã là 350k/day rồi đó
    tìm cái thông tư này mà xem "BỘ TÀI CHÍNH Số: 97/2010/TT-BTC" "THÔNG TƯ
    Quy định chế độ công tác phí, chế độ chi tổ chức các cuộc hội nghị
    đối với các cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp công lập"
    Xem lại thời gian post bài viết trên nó nằm ở thời điểm nào đi chú em.