Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ghi nội dung mặt hàng chung chung trên hoá đơn gtgt

Bên mình kinh doanh về lĩnh vực thiết bị, 1 mặt hàng nhưng lại có rất nhiều model. Khi mình xuất hoá đơn thì mình chỉ ghi chung chung chứ không ghi rõ model của nó (trên hoá đơn mua vào thì lại có đầy đủ model). Ví dụ như cân điện tử SPS202 (cân 200g, độ chính xác 0,01) chẳng hạn, khi mình xuất ra thì chỉ ghi là cân điện tử hoặc cân điện tử 200g, mình không ghi chú gì thêm. Xin hỏi các bác là em làm như thế liệu có gì vi phạm không. Xin chân thành cảm ơn!

Ðề: Ghi nội dung mặt hàng chung chung trên hoá đơn gtgt

Trích dẫn Gửi bởi NhuAngel
    Bên mình kinh doanh về lĩnh vực thiết bị, 1 mặt hàng nhưng lại có rất nhiều model. Khi mình xuất hoá đơn thì mình chỉ ghi chung chung chứ không ghi rõ model của nó (trên hoá đơn mua vào thì lại có đầy đủ model). Ví dụ như cân điện tử SPS202 (cân 200g, độ chính xác 0,01) chẳng hạn, khi mình xuất ra thì chỉ ghi là cân điện tử hoặc cân điện tử 200g, mình không ghi chú gì thêm. Xin hỏi các bác là em làm như thế liệu có gì vi phạm không. Xin chân thành cảm ơn!
    Bạn có ý định gì khi không ghi hóa đơn chi tiết vậy? Bạn nhập kho có theo dõi chi tiết từng model ko? Nếu có tại sao cố tình ko ghi? Cố tình lập lờ để tồn kho hàng hóa cho mình tự cân đối hả?..... Theo bạn ai hỏi bạn những câu này?

Ðề: Ghi nội dung mặt hàng chung chung trên hoá đơn gtgt

bạn biết là khi nhập vào có nhiều loại mặt hàng chi tiết mà khi bán ra lại không ghi rõ như lúc nhập, sau này cơ quan thuế kiểm tra thì bạn sẽ gặp rắc rối đấy.

Re: Ðề: Ghi nội dung mặt hàng chung chung trên hoá đơn gtgt

Hi, nếu đem hợp đồng hoặc phiếu xuất kho ra đối chiếu thì có vấn đề gì không? và nếu bây giờ mình ghi bổ sung vào liên tím và liên xanh thì liệu bên thuế sang quyết toán họ có xin lại hết các liên đỏ của các công ty mình đã xuất đi để đối chiếu không nhỉ? Có bác nào mà Thuế bóc tách rùi, giải đáp giúp em nhé

bạn đang tự làm khó mình rồi đó, phải nghĩ cách giải trình đi hehehh
    :tungkinh:

Re: Ðề: Ghi nội dung mặt hàng chung chung trên hoá đơn gtgt

Trích dẫn Gửi bởi Hoabutt
    Bạn có ý định gì khi không ghi hóa đơn chi tiết vậy? Bạn nhập kho có theo dõi chi tiết từng model ko? Nếu có tại sao cố tình ko ghi? Cố tình lập lờ để tồn kho hàng hóa cho mình tự cân đối hả?..... Theo bạn ai hỏi bạn những câu này?
    Đang hỏi là ghi chung chung như vậy có vi phạm gì không? Không hỏi lại người hỏi bạn nhé!