Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

thủ tục thay đổi địa điểm kinh doanh

cty mình vừa thay đổi địa chỉ qua Quận khác ! và đang làm giấy để chuyển thuế , thì đùng 1 cái giám đốc bị tai nạn nằm viện kg ký dc giấy , mà theo mình biết thì thời hạn chyển địa điểm sang quận khác trong 10 ngày mà kg làm văn bản gửi lên chi cục là bị phạt , nhưng giờ giám đốc bị thế thì giấy sẻ làm sao để hợp lệ mà gửi lên chi cục thuế dc !
    ai có cách tư vấn giúp mình với !
    cảm ơn nhiều !

Ðề: thủ tục thay đổi địa điểm kinh doanh

Còn cách làm công văn thôi, phạt cũng chịu chứ sao giờ, luật rồi mà

Trích dẫn Gửi bởi hamytran
    cty mình vừa thay đổi địa chỉ qua Quận khác ! và đang làm giấy để chuyển thuế , thì đùng 1 cái giám đốc bị tai nạn nằm viện kg ký dc giấy , mà theo mình biết thì thời hạn chyển địa điểm sang quận khác trong 10 ngày mà kg làm văn bản gửi lên chi cục là bị phạt , nhưng giờ giám đốc bị thế thì giấy sẻ làm sao để hợp lệ mà gửi lên chi cục thuế dc !
    cảm ơn nhiều !
    Theo mình bạn không phải thay đổi CQ Thuế, bạn chỉ cần làm công văn đến Quận mới và nộp thuế môn bài tại Quận mới. còn mọi việc liên quan đến thuế thì vẫn ở CQ Thuế cũ:ngaytho:

Trích dẫn Gửi bởi hamytran
    cảm ơn nhiều !
    1- Đơn xin đều chỉnh Giấy chứng nhận đầu tư (Mẫu I-6 đối với trường hợp doanh nghiệp đã đăng ký lại hoặc được cấp Giấy chứng nhận đầu tư sau ngày 1/7/2006, hoặc mẫu I-16 đối với trường hợp được cấp Giấy phép đầu tư trước ngày 1/7/2006). Doanh nghiệp có thể tìm thấy các mẫu biểu này tại Quyết định 1088/2006/QĐ-BKH ngày 19/10/2006 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư tại trong web của Sở: http://www.dpi.hochiminhcity.gov.vn/data/news/2006/11/714/QD1088.htm)

2- Quyết định và biên bản họp hội đồng quản trị hoặc của chủ doanh nghiệp về việc chuyển trủ sở.

3- Hồ sơ pháp lý về địa điểm.

4- Phụ lục điều chỉnh điều lệ công ty và hợp đồng liên doanh (nếu có).

5- Báo cáo tình hình thực hiện dự án.

Thời gian xem xét là 15 hoặc 30 ngày làm việc tuy thuộc vào ngành nghề là doanh nghiệp đang hoặt động.

nhưng công văn đó nội dung ra sao ? mình mới vào nghề nên kg biết gì ! mong bạn nói rõ hơn giúp mình với ! cảm ơn bạn nhiều !!