Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

làm sổ sao bây giờ?

chào cả nhà, em vào cty này kế toán cũ không làm 1 tẹo sổ sách chứng từ kế toán nào mà bây giờ là cuối năm rồi, nhưn vậy đồng nghĩa là sẽ phải làm từ đầu tháng 1. em cần tập hợp những gì để làm chứng từ sổ sách, và công ty em là cty thương mại bình thường thì sẽ cần làm nhưữn cviệc chính như thế nào ?

Ðề: làm sổ sao bây giờ?

Trích dẫn Gửi bởi COBENGOC_BN
    chào cả nhà, em vào cty này kế toán cũ không làm 1 tẹo sổ sách chứng từ kế toán nào mà bây giờ là cuối năm rồi, nhưn vậy đồng nghĩa là sẽ phải làm từ đầu tháng 1. em cần tập hợp những gì để làm chứng từ sổ sách, và công ty em là cty thương mại bình thường thì sẽ cần làm nhưữn cviệc chính như thế nào ?
    Bạn phả gỡ từ từ nhá. Đi từ báo cáo thuế tháng đi lên. Trước hết tập hợp lại báo cáo thuế từ tháng 1 đi. sau đó kiểm tra có đầy đủ hóa đơn đầu vào, ra có trùng khớp với báo cáo thuế tháng không nhé. Xong việc này rùi cùng nhau gỡ rối tiếp tập 2.
    Chúc làm việc có hiệu quả

Ðề: làm sổ sao bây giờ?

đúng vậy, em tập hợp hết hoá đơn và làm chứng từ số sách theo khung của báo cáo thuế. lo phết, tự múa thế này ko bít kết cục ra sao,ai có thiện chí giúp em thì cho em nick hoặc số điẹn thóại cứu trợ nhé