Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chưa trích khấu hao giờ tính Z sao đây help me?

Các pác ơi, cho tui hỏi chút nha, cty mình đi vào hoạt động cả 2 năm rồi nhưng máy móc mua về phục vụ sx lâu nay chưa có HD nên không trích khấu hao, với lại tiền điện cũng không phải đứng tên của cty nữa nên giờ mình tính Z thì chi phí sx chung mình không có đưa vào àh, nếu vậy khi mình tính Z chỉ đưa vào cphí NCTT và cphí NVLTT thôi phải không àh, mình cũng không nắm rõ lắm nên pác nào biết thì giúp mình nhé, hậu tạ sau haha:confuse1:

Ðề: Chưa trích khấu hao giờ tính Z sao đây help me?

Trích dẫn Gửi bởi Sư Tử Trắng
    Cái này topic nào đó trên diễn đàn anh em mình đã làm xong rồi mà bác KID
    Link của nó ở đây :
    http://**************/forum/showthread.php?t=57353&page=4
    :ibbanana:
    Nhưng cái này có dính tới giá thành & tiền điện nên khác một chút đúng ko ku EVA :dapghe:

Trích dẫn Gửi bởi Kidmandang
    Link của nó ở đây :
    http://**************/forum/showthread.php?t=57353&page=4
    :ibbanana:
    Nhưng cái này có dính tới giá thành & tiền điện nên khác một chút đúng ko ku EVA :dapghe:
    Mà cái tiền điện đó nếu HĐ mang tên chủ nhà thì trong HĐ KT ký giữa chủ nhà và Cty phải ghi rõ là tiền điện tiền nước cty trả và lập bảng kê 03/TNDN để đưa vào chi phí hợp lý.

Trích dẫn Gửi bởi Sư Tử Trắng
    Mà cái tiền điện đó nếu HĐ mang tên chủ nhà thì trong HĐ KT ký giữa chủ nhà và Cty phải ghi rõ là tiền điện tiền nước cty trả và lập bảng kê 03/TNDN để đưa vào chi phí hợp lý.
    Cám ơn pác sư tử trắng nhé, em cũng không rõ lắm nữa nhưng mà hàng tháng HD về đâu có đưa vào cphí đâu, với lại nếu tính Z mà cphí SXC không phát sinh thì thuế có bắt bẻ mình gì không,