Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Xin gúp mình làm bản quyết toán và bản xác nhận khối lượng hoàn thành với !!!!

Chào cả nhà!!!
    Công ty mình nhận xây 11vỏ mộ & sữa chữa 116 mộ liệt sỹ, sau khi hoàn tất, nghiệm thu, thanh lý xong thì bên A vẫn bảo thiếu 2 mẫu biên bản là Bản Quyết Toán & Bản Xác Nhận Khối Lượng Hoàn Thành. Công ty mình không có mẫu biên bản đó và trước giờ chưa làm giấy tờ đó nên ko biết làm như thế nào, nhờ cả nhà giúp mình được ko? Nếu có tài liệu xin gửi giúp mình nhé! Thanks!!! Không đầy đủ giấy tờ thì không chuyển số tiền còn lại, hiện giờ sếp hối quá chừng, mình mới làm nên thấy sợ quá! Help me!:hichic:

Ðề: Xin gúp mình làm bản quyết toán và bản xác nhận khối lượng hoàn thành với !!!!

Hồ sơ quyết toán và xác định khối lượng hoàn thành là do các anh kỹ thuật làm mà bạn, bên mình toàn do kỹ thuật làm thôi, nội dung như: Tên dự án, Hợp đồng số..., bên chủ đầu tư, nội dung, số tiền hạng mục công trình, căn cứ vào biên bản nghiệm thu,lập biểu mẫu về các hạng mục, đơn vị tính, số lượng, đơn giá, thành tiền. Cuối cùng là tổng tiền, chủ đầu tư, nhà thầu cùng ký xác nhận và khi đầy đủ rồi thì chủ đầu tư sẽ thanh toán tiền bạn ạ.

Ðề: Xin gúp mình làm bản quyết toán và bản xác nhận khối lượng hoàn thành với !!!!

Đây là công ty nhỏ, nhân viên ko có nhiều nên cái gì mình cũng phải tự tìm, trước giờ làm cho tư nhân nên ko rắc rối như vậy, đúng là làm cho nhà nước khó lấy tiền thật.

um, cty mình do anh kỹ sư làm nên cũng k có..