Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

DỰ TOÁN CHO CÔNG TRÌNH !

Chào cả nhà!
    cho mình hỏi! với một công ty xây dựng thì khi đã có dự toán của công trình thì mình cần phải làm sao với bảng dự toán đấy để tập hợp giá thành! hi. vì chưa có kinh nghiệm với việc xem dự toán để hoạch toán chi phí nên mình gặp chút khó khăn. mong các tiền bối nhiều kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em. hi. em xin cảm ơn mọi người nhiều nhiều

Ðề: DỰ TOÁN CHO CÔNG TRÌNH !

thế mới chỉ có trên dự toán thôi hả b?
    chứ công trình chưa đi vào hoạt động được gì à?

hì! ko phải đâu bạn. bên mình ctr làm từ năm 2011 mà ko có cái dự toán nào hết . bêy giờ sếp mình phải ngồi làm lại từng cái 1. chỉ có chi phí nvl và nc . ko có 627. bây giờ có dự toán rùi nên mình bắt đầu hoạch toán vào 154 & 632.chưa làm lần nào nên mình sợ sai sót. mong mọi người ai có kinh nghiệm thì hướng dẫn mình sử dụng cái dự toán ý cho chính xác! thanks cả nhà nhiều!

Ðề: DỰ TOÁN CHO CÔNG TRÌNH !

vậy là lập dự toán sau nhỉ?
    hic, khó quá b ạ! nói thật cái công ty xây lắp khó lắm, t chưa làm bao giờ, mới chỉ học trên sách vở thôi nhưng chưa có tình huống nào giống b cả nên khó cho b lời khuyên! Sr!

hi! ko sao. cảm ơn bạn vì đã quan tâm đến topic của mình. có ai hiểu sâu về vấn đề này mong cho mình lời khuyên nhé! cảm ơn mọi người!

hức ! hức! ko lẽ ko có ai biết đẻ chỉ cho mình sao ?