Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Thời điểm ghi nhận doanh thu công trình trong trường hợp sau???

Bên em nhận sửa chữa cho một trường học có vốn ngân sách nhà nước thuộc quận Thanh Xuân. Hợp đồng ký ngày 24/08/2011, bên em và bên chủ đầu tư (trường học) đã cùng nhau ký nghiệm thu, quyết toán theo đúng giá trị hợp đồng ngày 18/11/2011. Vấn đề ở chỗ, em hỏi kỹ thuật bên em thì được biết đó chưa phải là giá trị quyết toán cuối cùng (đó chỉ là căn cứ để làm quyết toán với quận), mà còn phải căn cứ vào quyết định phê duyệt quyết toán, quyết toán của Quận nữa mà giá trị đó thì có thể thay đổi. Em mới làm xây dựng nên cũng không biết phải ghi nhận doanh thu như thế nào cả. Mong được mọi người giúp đỡ.

Ðề: Thời điểm ghi nhận doanh thu công trình trong trường hợp sau???

theo mình thì bạn dùng tk 337- thanh toán theo tiến độ kế hoạch hợp đồng xây dựng. sau này khi đã phê duyệt quyết toán thì mới vào dthu.

Re: Ðề: Thời điểm ghi nhận doanh thu công trình trong trường hợp sau???

Thế các chi phí mình có hạch toán hết trong năm 2011 không hay treo lên khi nào quyết toán thì hạch toán???

Re: Ðề: Thời điểm ghi nhận doanh thu công trình trong trường hợp sau???

Trích dẫn Gửi bởi baby_cry
    theo mình thì bạn dùng tk 337- thanh toán theo tiến độ kế hoạch hợp đồng xây dựng. sau này khi đã phê duyệt quyết toán thì mới vào dthu.
    Đã theo dõi trên TK 337 nghĩa là phải ghi nhận doanh thu theo tiến độ hợp đồng XD. Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn của TK này nhé.

Ðề: Re: Ðề: Thời điểm ghi nhận doanh thu công trình trong trường hợp sau???

Trích dẫn Gửi bởi phamthuykt
    Thế các chi phí mình có hạch toán hết trong năm 2011 không hay treo lên khi nào quyết toán thì hạch toán???
    Các chi phí bạn tập hợp đầy đủ bình thường treo ở TK 154. Khi nào ghi hóa đơn, phản ánh doanh thu thì kết chuyển vào giá vốn.