Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hóa đơn chi phí máy thi công

Bên em đang thực hiện hai công trình liền lúc, giờ em muốn lấy hóa đơn chi phí máy thi công (bên em thuê tư nhân làm và người ta không có hóa đơn xuất cho bên em), nhưng em không biết là phải lấy như thế nào và hạch toán ra làm sao cả. Vì hai công trình, nên em định lấy làm hai hóa đơn riêng từng công trình một, làm hợp đồng đầy đủ coi như là thuê người ta làm toàn bộ (máy, lái máy, xăng dầu....), và cái này em phải căn cứ vào trong dự toán xem là bao nhiêu ca, bao nhiêu giờ để lấy phải không ạ. Mong được mọi người giúp đỡ.

Re: Ðề: Hóa đơn chi phí máy thi công

thế bạn ơi nếu mình không thuê được một chỗ làm tất cả thì lấy hóa đơn kia như thế nào, có phải chỉ là hóa đơn cho thuê mỗi máy thi công còn như lái máy, nhân công, xăng dầu... thì bên mình phải tự lo à, rồi sau này về mình hạch toán thế nào? Ui mình thấy khó quá, đây là lần đầu tiên mình làm về cái này nên chẳng biết lối nào mà lần cả. híc

Ðề: Re: Ðề: Hóa đơn chi phí máy thi công

Trích dẫn Gửi bởi phamthuykt
    thế bạn ơi nếu mình không thuê được một chỗ làm tất cả thì lấy hóa đơn kia như thế nào, có phải chỉ là hóa đơn cho thuê mỗi máy thi công còn như lái máy, nhân công, xăng dầu... thì bên mình phải tự lo à, rồi sau này về mình hạch toán thế nào? Ui mình thấy khó quá, đây là lần đầu tiên mình làm về cái này nên chẳng biết lối nào mà lần cả. híc
    Bạn có thể mua HĐ bên ngoài và làm một cái Hợp đồng với họ....lấy HĐ về cho vào chi phí máy. từng loại chi vào công trình.

Ðề: Hóa đơn chi phí máy thi công

Đối với trường hợp này bạn có thể làm như sau: Lấy hoá đơn thuê máy _ thông thường cho thuê máy là cho thuế luon ng lái và xăng dầu rùi( về phân bổ chi phí cho từng công trình sau dc) còn các chi phí nhân công, xăng dầu thì mình xử lý dễ mà ( thuê nhân công ngoài - lấy cmnd làm hợp đồng dưới 3 tháng) xăng dầu bạn có thể lấy hoá đơn ( nhìu cách) và hạch toán bình thường vào 627 cũng hok sao