Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Quyết toán công trình - công việc kế toán là gì?

Chào cả nhà!
    Em là dân Quản trị nhưng mới đầu năm nay em xin chuyển sang nghề kế toán, bây giờ em đang làm kế toán cho 1 công ty xây dựng. Công ty em bây giờ đã hoàn thành xong công trình và Sếp bảo em chuẩn bị để làm quyết toán công trình nhưng em không rõ trong việc này nhiệm vụ của kế toán phải làm gì. Mong được các tiền bối giúp đỡ.
    Thanks all!!!

Em cũng vậy ah! Cũng chưa biết làm sao đây. Mong cả nhà giúp đỡ. Cảm ơn cả nhà! Chào!

Ðề: Quyết toán công trình - công việc kế toán là gì?

Trích dẫn Gửi bởi belonton
    Chào cả nhà!
    Em là dân Quản trị nhưng mới đầu năm nay em xin chuyển sang nghề kế toán, bây giờ em đang làm kế toán cho 1 công ty xây dựng. Công ty em bây giờ đã hoàn thành xong công trình và Sếp bảo em chuẩn bị để làm quyết toán công trình nhưng em không rõ trong việc này nhiệm vụ của kế toán phải làm gì. Mong được các tiền bối giúp đỡ.
    Thanks all!!!
    Bạn dựa vào các biên bản bàn giao, nghiệm thu để xác định khối lựong công việc đã thực hiện. đối chiếu với giá trị hợp đồng xem phát sinh tăng hay giảm rồi gửi bảg tổng hợ giá trị qtoán cho bên đối tác. hsô dc duyệt thì giá trị qtoán là gtrị xuất hđơn.

Ðề: Quyết toán công trình - công việc kế toán là gì?

Qtoán công trình thì gồm có: Biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành, bảng qtoán công trình, quyết định đưa công trình vào sử dụng. Căn cứ vào giá trị trên đó để xuất hóa đơn.