Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

chi phí các đội lao động không có hóa đơn

các bác cho em hỏi là công ty có các đội khoán nhân công không có hóa đơn thì có được đưa vào chi phí hợp lý không và nếu được thì phải làm như thế nào
    cảm ơn mọi người nhiều

Ðề: chi phí các đội lao động không có hóa đơn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenducduy
    các bác cho em hỏi là công ty có các đội khoán nhân công không có hóa đơn thì có được đưa vào chi phí hợp lý không và nếu được thì phải làm như thế nào
    cảm ơn mọi người nhiều
    nếu ko có hóa đơn chứng từ hợp lệ thì seo mà đưa vào chi phí hợp lý được chứ.
    Bạn cần phải có hợp đồng lao động có chữ ký của 2 bên ( hợp đồng này phải được tính trong vòng 3 tháng trở lên nhé), hoặc là có hóa đơn chứng từ liên quan khi đó mới được tính nó là chi phí hợp lý
    :sorrynha:

à vậy là mình làm hợp đồng nhân công thời vụ đúng ko ah. ngoài cách đó ra thì còn cách nào khác không ah

Trích dẫn Gửi bởi nguyenducduy
    à vậy là mình làm hợp đồng nhân công thời vụ đúng ko ah. ngoài cách đó ra thì còn cách nào khác không ah
    Muốn thuê nhân công ngoài thành chi phí hợp lí thì bạn ký hợp đồng lao động thời vụ dưới 3 tháng nhé

Lập một thoả ước lao động tập thể, tổ trưởng tổ nhân công ký vào kèm theo CMT của mọi người ....Sẽ được tính vào chi phí hợp lý khi hạch toán