Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: định mức chi phí

định mức chi phí

Cả nhà ơi cho em hỏi. Cty em là công ty xây dựng. Khi công trình hoàn thảnh nếu tập hợp chi phí lại mà lớn hơn chi phí trong bảng dự toán chi phí thì số chi phí vượt này có bị xuất toán không ah. ví dụ: chi phí nhân công theo bảng dự toán của công trình đó là 50triệu nhưng thực tế thì là 60tr. vậy số 10triệu vượt quá đó có bị xuất toán không ah. Còn trường hợp nhỏ hơn 50tr thì vẫn được chứ ah? Em mới đi làm mà lại làm cty xây dựng nên khó wá. Cả nhà giúp em nha.
    Thanks cả nhà nhiều!!!!!!!
    angcheo: :love05:

Ðề: định mức chi phí

cái đấy giải trình được thôi không sao cả. nếu chí phí vượt lên lớn quá thì kết chuyển bớt 1 phần chi phí sang công trình khác. đừng để chi phí của các khoản 621,622 nhỏ hơn dự toán khi kiểm toán sẽ bị gạch hết mà còn phải giải trình sao lại thiếu nữa đấy bạn à.

Ðề: định mức chi phí

Trích dẫn Gửi bởi Hien_kttc
    cái đấy giải trình được thôi không sao cả. nếu chí phí vượt lên lớn quá thì kết chuyển bớt 1 phần chi phí sang công trình khác. đừng để chi phí của các khoản 621,622 nhỏ hơn dự toán khi kiểm toán sẽ bị gạch hết mà còn phải giải trình sao lại thiếu nữa đấy bạn à.
    Tại sao chi phí nhỏ hơn dự toán mà lại phải giải trình ạ? Nếu hci phí nhỏi hơn dự toán thì có nghĩa là ctrình đó LN cao thì cty đóng thuế chứ?