các bác cho em hoi
Coty em nhận thầu thi công theo hợp đồng các hạng mục: đào đất c2; thi công móng đường; làm mặt thảm btong nhựa; và một số hạng mục khác nưa...
em muốn hỏi là:
1. Khi chủ đầu tư thanh toán khối lợng hoàn thành thì theo hạng mục trúng thầu như trên phải không? và đồng thời coty em phải xuất hóa đơn cho hạng mục đó theo giá trị hợp đồng đúng không?
2. Trang quá trình thanh toán, và đến cuối cùng là hoàn thành toàn bộ gói thầu thì công ty em có giải trình hay phải nộp (photo) toàn bộ hóa đơn đầu vào: VL, NC, M... cho chủ đầu tư không? nếu không thì cơ quan nào sẽ giám sát đầu vào của công trình này có " hợp lý" hay không? (tức là giám sát về định mức tiêu hao VL,NC,M) > có phải là chi cục thuế không? nếu là chi cục thuế thì làm sao họ có đủ trình độ để bóc tách toàn bộ công trình để kiểm tra? (vì để bóc tách dự toán chi tiết thì chỉ có máy ong bên xây dựng mới làm đc?
3. Chi phí xăng dầu oto con của giám đốc có giới hạn không? vì xếp em lấy hóa đơn này rất nhiều (đi chơi cũng lấy)> làm sao thuế kiểm soát được chi phí này?
cám ơn các bác!