Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: kế toán kho bạc

kế toán kho bạc

Mình hiện đang học kế toán kho bạc, một môn quy định bắt buộc học nhưng mà sao nó khó quá, hệ thống tài khoản thì khác với kế toán tài chính hay hành chính sự nghiệp quá xa,ít giáo trình mà lại chỉ học có 15 tiết, bây giờ buông ra mình ko hiểu gì cả hết! Mình muốn lập một topic mới để các bạn thảo luận!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Các pác ơi! làm ơn nhé giúp em với! Các pác phân biệt giùm em tk 630 or 631 với các tài khoản 64,65 trong kế toán kho bạc nhé! cám ơn các pác nhiều!

Ðề: kế toán kho bạc

Tài khoản 630 là tài khoản thanh toán vốn giữa Kho bạc Trung ương và Kho bạc tỉnh, tài khoản này chỉ mở ở KB tỉnh và KB TW. Tại KB tỉnh: phát sinh bên nợ thể hiện số đã chuyển về TW, phát sinh bên có thể hiện số TW chuyển về cho tỉnh. khi chuyển vốn về TW ghi nợ 630 có 511(tiền gửi ngân hàng), khi nhận vốn từ TW chuyển về ghi có 630 nợ 511.
    Tài khoản 631 tài khoản thanh toán vốn giữa Kho bạc tỉnh và Kho bạc huyện, cách hạch toán tương tự như 630.

Bạn ơi! cho mình hỏi hệ thống tài khoản kho bac nhà nước ntn vậy?
    nếu được bạn có thể gửi qua mail: thienngocdang.2210@gmail.com giùm mình nha